Hạng B2
8/5/14
112
35
28
E ở Hà Nội do nóng quá nên muốn vào Nam sống, CV e online được, các bác tư vấn giúp em chỗ nào gần Sài Gòn mà khí hậu mát mẻ với! Em thấy Bảo Lộc cũng được mà hơi xa Sài Gòn, liệu madagoi , vũng tàu có mát không các bác,

Tập Lái
27/9/19
42
42
18
35
Vũng tàu có biển có núi khí hậu mát mẽ quanh năm. E cũng có 1 căn hộ ở VT gió rất mát không cần dung điều hoà. Chiều xuống chạy bộ dọc biển hoặc sáng sớm chạy lên núi rất lý tưởng. Mà chạy xe 1h là tới Saigon nên VT gần nhất rồi đấy bác ah.

Hạng B2
4/9/18
146
928
93
E ở Hà Nội do nóng quá nên muốn vào Nam sống, CV e online được, các bác tư vấn giúp em chỗ nào gần Sài Gòn mà khí hậu mát mẻ với! Em thấy Bảo Lộc cũng được mà hơi xa Sài Gòn, liệu madagoi , vũng tàu có mát không các bác,
Ở HN bán nhà có nhiều tiền thì mua căn biệt thự ven sông ở SG vừa mát mẻ lại tiện nghi chứ lên BL sống thì buồn lắm, MDG gần hơn chút thì chả khác gì nơi khỉ ho cò gáy, ở vài ngày là chạy mất dép luôn :D

Hạng B2
13/4/15
131
204
43
Vũng Tàu khí hậu ôn hòa, thoáng mát quanh năm. Cuộc sống thanh bình, nhẹ nhàng, gần SG ( sắp tới có thêm cao tốc sẽ đỡ kẹt). Nhưng giá ko còn rẻ.

Hạng B2
8/5/14
112
35
28
Vũng Tàu khí hậu ôn hòa, thoáng mát quanh năm. Cuộc sống thanh bình, nhẹ nhàng, gần SG ( sắp tới có thêm cao tốc sẽ đỡ kẹt). Nhưng giá ko còn rẻ.
Vũng tàu thì đất đắt như Sài Gòn rồi em cũng định quan tâm đến mấy huyện xung quanh như đất đỏ và thành phố bà Rịa Tuy nhiên yêu cầu chính của em là phải mát mẻ nói chung mùa nóng chỉ cần ngồi quạt là được chứ ngồi điều hòa suốt nó bí bách lắm.

• Like
Reactions: Porsche711
Hạng B2
8/5/14
112
35
28
Ở HN bán nhà có nhiều tiền thì mua căn biệt thự ven sông ở SG vừa mát mẻ lại tiện nghi chứ lên BL sống thì buồn lắm, MDG gần hơn chút thì chả khác gì nơi khỉ ho cò gáy, ở vài ngày là chạy mất dép luôn :D
Đất Sài Gòn bây giờ đắt quá rồi em không mua được dạt ra vùng ven thì cũng vẫn nóng thành ra em mới tính đến madagoi đúng là nó buồn thật nhưng nếu nó mát mẻ và rẻ hơn Bảo Lộc thì vẫn chấp nhận được.

• Like
Reactions: nmk47
Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
Đất Sài Gòn bây giờ đắt quá rồi em không mua được dạt ra vùng ven thì cũng vẫn nóng thành ra em mới tính đến madagoi đúng là nó buồn thật nhưng nếu nó mát mẻ và rẻ hơn Bảo Lộc thì vẫn chấp nhận được.

vùng ven miệt quận 7, nhà bè vị trí gần sông lớn bao mát nha bác.

• Like
Reactions: anhtom
Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
nói về cự ly không quá xa và mát thì vote cho Madagui. Nói không quá xa là đi về hàng tuần, cách tuần kìa chứ đi về hàng ngày trong thời gian dài thì Madagui vẫn xa quá.

• Like
Reactions: anhtom