Hạng C
25/7/11
840
50.408
93
Em thấy ảnh có phải nạn nhơn éo đâu. :)
Mình ko thiệt hại nhưng nghe chửi là mình ghét rùi.

Bữa có một món hàng mình biết chắc nó đếch coa hàng vì mình đã gọi trực tiếp cho bọn cung cấp để check.

Nhưng mình cứ thử order chơi trên lazada vì nó show trạng thái còn hàng. Mịa nó ngâm cái order gần 12 ngày trước khi tự hủy ko lý do luôn.

Cha nào mà trả tiền trước thì sẽ có vài vụ chờ tiền chuyển về vui nữa

Hạng D
11/6/14
2.410
12.179
113
Thằng nhóc của em muốn mua đồ chơi trên lazada và Shopee. Em đang lăn tăn vụ lừa đảo nên em chưa cho mua. Bác nào đã từng mua chia sẻ kinh nghiệm dùm em.
Nó mua mấy món đồ chơi lắp ráp dạng này.
https://www.lazada.vn/products/mo-h...5.101c2a61nA5b6Z&mp=1&scm=1007.16389.126158.0
A chat với shop, cho kiểm tra hàng xong trả tiền thì múc thôi, có lần mình mua cái đt zen2 trên này là giá trị cao nhất

Hạng C
1/11/13
599
2.884
93
Bữa có một món hàng mình biết chắc nó đếch coa hàng vì mình đã gọi trực tiếp cho bọn cung cấp để check.

Nhưng mình cứ thử order chơi trên lazada vì nó show trạng thái còn hàng. Mịa nó ngâm cái order gần 12 ngày trước khi tự hủy ko lý do luôn.

Cha nào mà trả tiền trước thì sẽ có vài vụ chờ tiền chuyển về vui nữa
rãnh

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Bình thường thôi...mua hàng online hên xui.
Già bị lừa hai cú.
- Sạc dự phòng, samsung...khi nhận giống samsung, và ko giao hàng như nó nói.
- Kính chỉnh tiêu cự...như đồ chơi con nít.
Kinh nghiệm nào cũng có giá của nó.
Thời buổi giờ lại đi tin kẻ lạ.

Hạng D
2/10/14
1.123
39.407
113
40
Vẫn có các nhà cung cấp chính hãng trên Lazada hay Shopee mà, dùng mắt quan sát đi mấy pa.

Hạng C
14/6/11
691
30.267
93
Long An
Mặc dầu có khi cũng bực mình nhưng nhìn chung thì mình thấy tiki là khá ổn.

Hạng B2
24/6/17
125
2.513
93
Dis 7
Em thấy ảnh có phải nạn nhơn éo đâu. [BCOLOR=#fcfcff]:)[/BCOLOR]

Shipper dạo này điên lắm a ơi!
4 lần gần đây nhất em ord bên lazada/shopee đều bị kiểu im ru ko thông báo gì rồi đùng 1 cái gọi nhận hàng!
Ai trở tay cho kịp?? Điên tiết. Dẹp luôn

Hạng D
10/9/08
2.873
5.921
113
trước giờ mình ko có ấn tượng xấu với lazada cho đến hôm kia.
Mua đôi giày bitis, thấy dạo này cũng lộn xộn nên đếch thèm trả tiền trước. Vừa nhấn nút mua là ngay lập tức thấy đơn hàng xử lý rồi sau đó chuyển trạng thái sang shipping. Ok tốt.
Nhưng cái thời gian ship được để từ X đến tận X+10

Rồi chờ...
X trôi qua, X+1 trôi qua, X+2 trôi qua. Đến X+3 là thứ 6 mình phải đi công tác đột xuất thì sáng 11h một thằng cu nào đó gọi bảo giao hàng, mình nói ko nhận hàng được vì ko có ai giao tiền, thứ 2 quay lại đi.

Thế là nghe chửi 1 tràng vì tội ko nhận hàng mắc công xyz gì của nó rồi cúp máy.

Xong chuyện tiếp theo mới dzui, ngày thứ 7 tự nhiên thấy xuất hiện thêm 1 lần chuyển phát ko thành công mà đếch thấy đứa nào gọi. Ngồi chờ đến t2 t3 t4 thì 1 em nào đó hiện chữ Bitis Shop add zalo vào và hỏi, mình trả lời là đang chờ hàng vì không thấy đâu. Em kia check xong, tự nhiên tiếp tục chửi comment té tát rằng những người khách như mình làm Shop thiệt hại mấy trăm ngàn tiền ship rằng hàng đã trả lại blah blah blah. Sẵn điên thế là mình chửi lại :D mịa chửi thì chửi con Lazada chứ sao chửi mình.

Đúng lúc đó trưa đang ngồi ăn, tiki pop up cái message báo Bitis Hunter phiên bản đặc biệt Captain Marvel đã có hàng, check thấy có luôn số. Thế là nhấn nút trả bằng Momo là coi như có tikinow, về công ty đúng 2h trưa là có 1 đứa giao hàng lịch sự gọi điện thoại và chịu khó chờ gần 3 phút do mình đang bận ko xuống được.

Chính thức bye bye Lazada :D
Sao ko trả tiền trước rồi nó muốn giao khi nào thì giao? Em toàn làm vậy.