Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Thật sự là thời gian bảo dưỡng dao động 1-3 tháng hả bác? Có cách nào hay chỗ bảo dưỡng nào nhanh hơn không ạ
Bảo dưỡng tính theo km chứ ai tính theo tháng được bác, nên có xíu kiến thức về oto khi bạo dưỡng đỡ bị vẽ bày hơn. Tránh những cái không cần thiết khõi phải thay cho tốn kém.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Có đi gđ với ba mẹ cũng lớn tuổi for êm không bác chứ innova nhìn ba mẹ vật vờ sót lắm :(
Nếu đã quyết định chọn xe phuc vu gia đình nên lấy SF còn kinh doanh FT cho nhẹ đầu, FT bồng bềnh sóc hơn nhiều SF.

Tập Lái
10/7/19
26
20
3
27
Nếu đã quyết định chọn xe phuc vu gia đình nên lấy SF còn kinh doanh FT cho nhẹ đầu, FT bồng bềnh sóc hơn nhiều SF.
Cả 2 mục đích nên mới phân vân ấy bác. Dù gì cũng cảm ơn bác góp ý

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Cả 2 mục đích nên mới phân vân ấy bác. Dù gì cũng cảm ơn bác góp ý
Bây giờ a thuê cái xe tự lái chở gia đình đi Đà Lạt cảm nhận trước người nhà a sẽ có câu trả lời.

Hạng D
11/4/10
1.519
3.093
113
TP.HCM
Sát nhà em có anh chạy Sfe, máy xăng, chắc khoảng 5 năm chưa nghe nói xe bị nằm đường, ODO > 100.000,..
Năm rồi em có dịp đi Sf đời đèn bông, xe cty thằng bạn ở Đăk Lăk, nó đi công tác kv Tây Nguyên là chính..(nó làm bên xd), ODO của xe đã # 450.000 km, xe vẫn còn ngon (tiếng máy, độ bốc),.và ko nghe nó có ý định đổi xe,..
Em còn có thêm mấy người bạn chạy Sfe đời đèn bông đến giờ vẫn để chạy,..chắc là cũng bền..
Em/Cty thì cũng được chạy qua vài hãng xe: Mer, Ford, Hon, Toy,..em thấy Mer cũng bền chứ nói gì đến Sfe..chắc là của bền tại người..xe mua cho vc em chạy thì mua xe tốt , đẹp 1 xíu, xe Cty có tài xế thì mua xe bình dân để đi ctác cho đở xót..và nhắc nhở tx bảo dưỡng đầy đủ,..chứ xe nào em thấy cũng bền..

2 xe Bác phân vân đều có bề dày thành tích, thương hiệu tốt, dịch vụ bảo dưỡng rộng khắp..trang bị, công nghệ thì Sfe nhỉnh hơn, còn 4tune thì cao ráo hơn, hàng ghế 3 ngồi thoải mái hơn 1 xíu..nên Bác cân nhắc lại nhu cầu dùng xe của mình sẽ có quyết định ko sai..

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/7/19
26
20
3
27
Sát nhà em có anh chạy Sfe, máy xăng, chắc khoảng 5 năm chưa nghe nói xe bị nằm đường, ODO > 100.000,..
Năm rồi em có dịp đi Sf đời đèn bông, xe cty thằng bạn ở Đăk Lăk, nó đi công tác kv Tây Nguyên là chính..(nó làm bên xd), ODO của xe đã # 450.000 km, xe vẫn còn ngon (tiếng máy, độ bốc),.và ko nghe nó có ý định đổi xe,..
Em còn có thêm mấy người bạn chạy Sfe đời đèn bông đến giờ vẫn để chạy,..chắc là cũng bền..
Em/Cty thì cũng được chạy qua vài hãng xe: Mer, Ford, Hon, Toy,..em thấy Mer cũng bền chứ nói gì đến Sfe..chắc là của bền tại người..xe mua cho vc em chạy thì mua xe tốt , đẹp 1 xíu, xe Cty có tài xế thì mua xe bình dân để đi ctác cho đở xót..và nhắc nhở tx bảo dưỡng đầy đủ,..chứ xe nào em thấy cũng bền..
Nghe bác nói vậy cũng yên tâm phần nào. Máy xăng đã như vậy thì e nghĩ máy dầu của hyundai còn tốt hơn

Hạng B2
23/12/16
104
55
28
38
Dạ em chào anh! em là sale bên Hãng Hyundai An Phú ạ. Do xe SANTAFE 2019 này chỉ vừa ra mắt hồi tháng 1 nên mình chưa khẳng định được chất lượng như thế nào, nhưng những dòng xe SANTAFE đời đầu hiện nay vẫn còn lưu thông trên đường. Về vấn đề anh đang phân vân giữa SANTAFE và FORTUNER thì mỗi xe sẽ có ưu nhược điểm khác nhau anh
- FORTUNER: khi nghe tới xe này thì sẽ nghĩ ngay tới xe dịch vụ, vì nó đã tồn tại từ rất lâu rồi. Về độ bền và khả năng vận hành thì khỏi bàn cãi.
- SANTAFE; xe này hầu như khách hàng đều chọn sử dụng gia đình (có thể là tiếc xe cũng có thể nó không "trâu" như FORTUNER hihi). Nhưng nếu anh muốn làm khác hơn thì cũng là cái hay ạ, tỉ lệ khách thuê xe chọn SANTAFE cũng nhiều.
Hy vọng chia sẻ của em giúp em có thêm cơ sở để lựa chọn xe ưng ý ạ
Sales phải như bác này nè. Phải đăng nhập vô để like bác :)