vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Nếu em cầm 1ty4 em lấy Sedona.
Nếu có 3ty hơn xoi em Q7
CÒN CẦM 2TY EM RƯỚC NGAY CX9.

Các thể loại 5+2 khỏi suy nghĩ. Điển hình như gái chảnh Everest 2016 :3dxxx::3dxxx:

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Honda hay Kia như nhau bác. Chỉ để che mưa nắng chứ ko giải quyết độ oai. Do vậy Sedona rẻ hơn. Thêm nữa nhiều người đi nên dễ sửa chữa. Honda đắt ít người đi, thợ ko làm quen tay phụ tùng ít. 1 người thực dụng sẽ chọn Sedona

• Like
Reactions: BXL and Johnnie371
Hạng D
2/10/14
1.195
1.423
113
Nếu bác chỉ có 2 phương án trên là duy nhất, thì theo như các cao nhân chém gió hay bảo... "bx chọn cái gì, thì hãy làm điều ngược lại" (nếu bác ko sợ vợ).
:3dcuoigif:
Sai nhen bác bx chọn gì thì mua xe đó. Em nghĩ giữa 2 em này thì không nói giá thì em thích thiết kế sedona. Sedona em có đi qua xe cách âm tốt, máy dầu mạnh tiết kiệm
Đi honda odyssey nhìn đẳng cấp hơn, giống như đi SH ý và SH lắp ráp VN.

Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM
View attachment 462515
Chào các bác, em đang phân vân lựa chọn xe gia đình 7 chỗ ngồi. Ngân sách em có khoảng 2 tỷ, đang chung kết giữa Kia Grand Sedona và Honfa Odyssey. Xin các bác cho em lời khuyên nên lựa chọn thế nào giữa 2 em này. [pagebreak][/pagebreak]

Phương án 1 : Kia Grand Sedona + Mitsubishi Mirage : với 2 tỷ em vừa đủ mua 2 bé này luôn, vừa có xe đi lại trong thành phố, vừa có xe phục vụ gia đình đi xa. Nhưng em ngại máy móc Sedona liệu có bền như Honda ?

Phương án 2 : Honda Odyssey, vừa tròn 2 tỷ, nhược điểm là nội thất không rộng bằng Sedona,và nghe nói dàn gầm đi ồn hơn. Nhưng bà cả lại thích thương hiệu Honda.

Xin ý kiến các bác để vợ chồng em có thể tham khảo và quyết định, cám ơn cả nhà.
Sao bác ko làm luôn 1 cặp Mit
pajero sport at 1 cầu + Mirage bảo đảm sẽ có chiết khấu lớn cho bác. Khoản dư ra ~500tr bác tiết kiệm hoặc nâng cấp nội thất cho pajero phục vụ cho cả nhà

• Like
Reactions: mexehonmevo