VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.220
113
53
SG
Các bác cho em hỏi nếu mua laptop ở nước ngoài cầm về VN thì bị đánh thuế như thế nào . em đọc ở đâu đó ràng nếu trước khi đi có khai báo gì đó cho HQ thì ok , không lẽ khai rằng mình có đem laptop ra nước ngoài ?? lỡ HQ cắt cớ hỏi thì lấy đâu ra để đưa ?. Nếu em mua xong khui thùng xài luôn , coi như mình mua xài thì có bị rắc rối gì không ? Có cần để chú Mẽo dẫn đường khi qua HQ không :D
Thanks

Hạng C
6/4/07
664
3
18
RE: Mua laptop ở nước ngòai

Nguyên hộp thì mới đánh thuế!, bác bỏ cái hộp lại thì xem như hành lý của bác, chả ai đánh thuế đâu - trừ khi bác muốn :D

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

bác quá lo xa, người ta chỉ đánh thuế khi bác có dấu hiệu buôn (mua với số lượng lớn). Còn 1 cái thì chẳng ai hỏi bao giờ, bác cứ an tâm

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Bác cứ cầm về 2 cái ko có thùng xốp gì hết là ko vấn đề gì đâu... nếu mà có hỏi thì bảo là thành viên OS mua về để lướt otosaigon.com là các bác HQ cho qua ngay :D

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Không lo. Có lần em mang về 2 chiếc. Hải quan hỏi em nói 1 chiếc là của em mang đi từ nhà, và một chiếc mua về làm quà. Họ cũng thoải mái thôi mà. Tốt nhất nên tháo máy ra khỏi hộp xốp, cầm ngoài cho chân phương.

...

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

theo đúng luật thì những vật gì giá trị trên 300usd , đều phải đánh thuế hết đó các bác.

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83

Luật thì kệ luật bác ạ, ở Vn thì luật ko to bằng thông tư, thông tư ko to bằng nghị định, nghị định ko bằng hướng dẫn thực tế, hướng dẫn thực tế ko bằng thư tay, thư tay ko bằng cú điện thoại, ....vv tóm lại cái luật bé nó mạnh hơn cái luật to và ông Franklin to nhất :D:D
Trích đoạn: bangken80

theo đúng luật thì những vật gì giá trị trên 300usd , đều phải đánh thuế hết đó các bác.