Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mua lưỡi gạt - lá lúa gạt mưa

Hạng B1
12/4/19
64
34
21
34
Xin chào các bác,
Các bác cho em hỏi ở khu vực HCM - quận 2, quận 9, Thủ Đức... có chỗ nào bán lưỡi gạt (lá lúa) NWB xịn để thay cho cần 3 khúc Denso chỉ giúp em với.
Do trước gạt zin theo xe của em (loại xương sắt) em xem phần lưỡi cao su là của NWB, sau này thay cặp Denso 3 khúc cũng thấy lưỡi của NWB. Em thấy sài khá ổn nên giờ tìm chỗ để thay lưỡi gạt - chỉ phần lưỡi gạt cao su thôi ạ. Do em ngại xả mấy rác thải nhựa và cũng có thể tiết kiệm chi phí (cũng có thể không do em thấy NWB nhập Nhật, chắc không rẻ).
Các bác chỉ giúp em chỗ mua, xin cảm ơn các bác.
Mua lưỡi gạt - lá lúa gạt mưa

• Like
Reactions: VitaraV6 and CuBiMi
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Không cần lắm, bây giờ toàn lưởi cao su . bạn có thể tìm bất cứ hãng nào với điều kiện ...độ dài y như nhau .và nó có đồ ráp tuỳ thuộc vào cần gạt của bác ..trừ các xe hơi đặc biệt phải bắt buộc mua cần gạt của nó (hình như Opel gạt nước sau, không biết Fadil có dính không thì không biết), hay là thay cần ...standard
Hiệu thì em xữ dụng Bosch hay Valéo

Hạng B1
12/4/19
64
34
21
34
Không cần lắm, bây giờ toàn lưởi cao su . bạn có thể tìm bất cứ hãng nào với điều kiện ...độ dài y như nhau .và nó có đồ ráp tuỳ thuộc vào cần gạt của bác ..trừ các xe hơi đặc biệt phải bắt buộc mua cần gạt của nó (hình như Opel gạt nước sau, không biết Fadil có dính không thì không biết), hay là thay cần ...standard
Hiệu thì em xữ dụng Bosch hay Valéo
Mình cảm ơn bác nhé. Do hiện em thấy thị trường cần gạt mưa loạn lạc quá, đến cái lưỡi gạt thay thế lại càng loạn lạc hơn, nên nhờ các bác chỉ giáo hộ, chứ mình cũng lái mới.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Mình cảm ơn bác nhé. Do hiện em thấy thị trường cần gạt mưa loạn lạc quá, đến cái lưỡi gạt thay thế lại càng loạn lạc hơn, nên nhờ các bác chỉ giáo hộ, chứ mình cũng lái mới.

Thường nó bán có những adapter cho từng loại gạt nước
Hinh tương đối đầy đủ cho các loại gạt nước...bình thường và đầu adapter của nó ...

Mua Bosch là chuẩn rồi còn gì nửa bác ...

• Like
Reactions: CuongNguyen304
Hạng B1
12/4/19
64
34
21
34
View attachment 2834601
Thường nó bán có những adapter cho từng loại gạt nước
View attachment 2834602 Hinh tương đối đầy đủ cho các loại gạt nước...bình thường và đầu adapter của nó ...

Mua Bosch là chuẩn rồi còn gì nửa bác ...
Đâu có bác, mình đang nói về cái phần lưỡi cao su mua về để thay thế vào cái chổi gạt. Chứ xe em không có vấn đề gì với chốt gài ạ.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Đâu có bác, mình đang nói về cái phần lưỡi cao su mua về để thay thế vào cái chổi gạt. Chứ xe em không có vấn đề gì với chốt gài ạ.
Không nên, thay cho rồi chứ nhiều khi quét thì các khớp sẽ có cọ sát và mòn, sau đó kêu rột rẹt, do đó thay nguyên cây

Có thể hiểu lầm

- Cần gạt là cái cây dính vào trục có moteur để xoay (không thay)
- Gạt nước
A - loại cũ có phần sắt gắn với miếng lam cao su
B - Loại mới muyên thanh cao su to

Do đó nên thay nguyên cái gạt nước ...chứ đừng mua duy nhất miến cao su mà thay ..

Còn bác muốn thay cũng có ..nhưng có đáng hay không là chuyện khác
không phải thay cây nầy

Vậy nha ....coi như giải thích xong

Chỉnh sửa cuối: