Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mua lưỡi gạt - lá lúa gạt mưa

Hạng B2
17/11/09
226
1.872
93
Tôi thường vào Mazda thay lưỡi gạt mưa, dùng tốt hơn các loại OEM khác (Mic, Hayer ..). Thấy Made in Japan mà không để ý tên hãng nào. Anh có thể vào tham khảo thử.

• Like
Reactions: navafolk
Hạng B1
12/4/19
65
35
21
34
Tôi thường vào Mazda thay lưỡi gạt mưa, dùng tốt hơn các loại OEM khác (Mic, Hayer ..). Thấy Made in Japan mà không để ý tên hãng nào. Anh có thể vào tham khảo thử.
Cảm ơn bác, để hôm nào đi bảo dưỡng em hỏi hãng thử. Hãng Hyundai không có thì vô đại các hãng như của bác xem sao.

Hạng B1
3/7/19
72
55
18
Không cần lắm, bây giờ toàn lưởi cao su . bạn có thể tìm bất cứ hãng nào với điều kiện ...độ dài y như nhau .và nó có đồ ráp tuỳ thuộc vào cần gạt của bác ..trừ các xe hơi đặc biệt phải bắt buộc mua cần gạt của nó (hình như Opel gạt nước sau, không biết Fadil có dính không thì không biết), hay là thay cần ...standard
Hiệu thì em xữ dụng Bosch hay Valéo
bác osin cho hỏi bác xài hãng heyner chưa bác

Hạng B1
12/4/19
65
35
21
34
bác osin cho hỏi bác xài hãng heyner chưa bác
Trước khi thay Denso Nhật mình có mua cặp Heyner hybrid, mà không hợp xe hay sao ấy, chứ thấy nhiều anh em dùng thấy bảo ổn.
Gạt mưa hơi rít, gần cuối hành trình gập về thì hơi rung rung.

• Like
Reactions: CuongNguyen304
Hạng B1
3/7/19
72
55
18
Trước khi thay Denso Nhật mình có mua cặp Heyner hybrid, mà không hợp xe hay sao ấy, chứ thấy nhiều anh em dùng thấy bảo ổn.
Gạt mưa hơi rít, gần cuối hành trình gập về thì hơi rung rung.
thế thì chắc mình nghiên cứu Bosch thôi, thấy rẻ hơn nhưng nhiều người xài hơn

24/2/19
83
25
21
42
Quận7 , Tphcm
-Gạt mưa hàng hãng của bosch ,thân sắt giá tầm 90k. Cây . Thân mềm giá tầm 150k.cây (tùy size) .
Riêng các dòng xe có chấu đặc thù ( Xe mỹ xe âu) thì giá tầm 800k cặp.
Thì ko lý do gì bác lại đi thay lá lúa ạ.

• Haha
Reactions: Osin
Hạng B1
12/4/19
65
35
21
34
-Gạt mưa hàng hãng của bosch ,thân sắt giá tầm 90k. Cây . Thân mềm giá tầm 150k.cây (tùy size) .
Riêng các dòng xe có chấu đặc thù ( Xe mỹ xe âu) thì giá tầm 800k cặp.
Thì ko lý do gì bác lại đi thay lá lúa ạ.
Tùy nhu cầu mỗi người thôi bác, nếu thay nguyên cây bằng tiền thay lá lúa thì em vẫn chọn thay lá lúa. Cảm ơn bác nhé.