Hạng B2
12/3/19
330
185
71
28
Người mua là một đại gia ở Đồng Nai, giá mua được cho là gần gấp 3 lần giá trị ban đầu của chiếc xe.

Mua Mazda 3 giá 700 triệu bán lại gần 2 tỷ

Ngày 9/10, trao đổi qua điện thoại với phóng viên Báo Người Lao Động, anh Trương Hoài Ân (sinh năm 1994 tại Tân Uyên,Bình Dương) xác nhận đã bán chiếc Mazda 3 biển kiểm soát 61A-666.66 mà mình vừa sở hữu. Anh Ân chưa tiết lộ giá bán.

Trong khi đó, Facebook của anh Võ Thanh Tâm (sinh năm 1992, sống tại Đồng Nai) đưa lên những hình ảnh cho thấy anh là người mua chiếc xe này. Một báo điện tử dẫn lời anh Tâm cho biết giá sang nhượng xe là gần 2 tỷ đồng.

Một cán bộ Phòng cảnh sát giao thông Công an tỉnh Bình Dương cho hay phòng chưa biết thông tin về việc mua bán này và cho rằng giá 2 tỷ đồng là quá cao.

Trước đó, anh Ân mua chiếc Mazda 3 (giá khoảng 700 triệu đồng) và bốc được biển số 61A-666.66. Cả anh Ân và đại diện Phòng cảnh sát giao thông Công an tỉnh Bình Dương đều cho rằng việc bốc được số này là hoàn toàn ngẫu nhiên.

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Rất dễ ăn biên bản xe không chính chủ? Sang tên thì mất biển, để đi thì xxx canh là mệt.
Vậy hả bác, nhà em có 2 con xe máy và 2 con oto, không có cái xe nào chính chủ tên em hết, kiểu này chắc mai em mua thêm con xe đạp chính chủ tên em chạy đi làm cho chắc ăn, cám ơn bác đã khai sáng.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Nay làm gì có chuyện sang tên mất biển bác. Chuyện đó là thời biển 4 số.
Chuyển từ Bình Dương sang Đồng Nai vẫn giữ biển BD hả bác? Chỉ giữ lại biển khi sang tên trong nội tỉnh, TP trực thuộc trung ương thôi bác.
Vậy hả bác, nhà em có 2 con xe máy và 2 con oto, không có cái xe nào chính chủ tên em hết, kiểu này chắc mai em mua thêm con xe đạp chính chủ tên em chạy đi làm cho chắc ăn, cám ơn bác đã khai sáng.
Bác trốn phí lại lên đây nói kháy nữa, cũng đến lúc phải thực hiện đúng luật thôi. Bình thường thì ok, xảy ra chuyện sẽ phiền đấy.