Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Toàn người đi Ps lại chê Ps, vẫn câu chuyện muôn thưở muốn máy mạnh nhưng phải tiết kiệm.:eek:

Không phải đâu anh, anh sang mục chia sẻ sử dụng PS bên Box Mit ấy mà đọc chứ ở đây nói khúc giữa thôi. Nói j thì nói xe nào cũng có hay có dở. PS cũng không hao xăng hơn thằng 3.0 cùng loại, chỉ là khuyến cáo hao thôi, thực tế thì 18 lít là hao òi.

Còn đi PS chê PS là đúng cây bài, biết rõ mới chê đúng chứ. Bọn đi xe Phò Thu Nợ có tự chê nình đâu, toàn bọn không có xe đả kích.

Hạng C
4/8/13
526
2.392
93
Thì máy 3.0 chạy sướng sao ko nói,mà theo anh bn thì là ko hao.Chạy thành phố thì cái Ford laser mt 1.6 em đi cũng cả chục lít

Hạng B2
14/3/14
202
309
63
Em đi thì thấy CX8 ồn kinh hoàng, nhức hết cả đầu, máy 2.5 mà ì thôi rồi. Nói chung thích ngắm thì CX8, thích lái thì PS.
E chạy thấy bản full ngon và êm hơn so với Pajero chứ bác.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Thì máy 3.0 chạy sướng sao ko nói,mà theo anh bn thì là ko hao.Chạy thành phố thì cái Ford laser mt 1.6 em đi cũng cả chục lít
Mỗi câu chuyện đều có đầu đuôi, anh nhẩy vô khúc giữa phán xong, hỏi lại kiểu móc họng mà chả ăn nhập j. Anh chủ Thớt nói xe PS tiết kiệm nên mới nói xe này hao vì máy nó lớn, 17-18L là hao chứ sao, ít ra là so với con CX8.

Anh đi PS bao giờ chưa? PS all new thì có hộp số mới 8 cấp còn tàm tạm chứ con đời cũ 5 cấp đi trong phố quá cực hình, đường trường thì chấp nhận được.

Hạng B2
15/9/06
131
177
43
E chạy thấy bản full ngon và êm hơn so với Pajero chứ bác.
Em đi xem CX8 thấy đẹp quá, nội thất da xịn, hàng 3 ngồi quá thoải mái (em 1m7 88kg), cách âm rất tốt (đóng cửa vào hầu như không nghe thấy tiếng nhạc bật to bên ngoài). Đang định cọc mà chạy thử xong huỷ luôn vì 3 lý do sau (em thử bản full AWD):
  • Ồn từ mặt đường quá lớn, em thấy nhức đầu, đường đẹp chứ không phải đá dăm (đường Nguyễn Văn Linh Q7).
  • Máy 2.5 mà ì, nhấn ga tăng lên 60km/h vòng tua lên tận 4000, tiếng máy gào lọt vào cabin quá rõ .
  • Hàng 3 có cửa gió dưới chân. Cảm giác phía chân mát mát mà trên đầu lại hơi nóng nóng nên em thấy hơi khó chịu. Thường thì điều hoà mát từ trên xuống thì em thấy dễ chịu hơn.
Em bán xe cũ đi vì quá ồn nên với em rất để ý tiếng ồn. Mỗi người mỗi cảm nhận, tự đánh giá yếu tố nào với mình là quan trọng, lắm thầy nhiều ma, tốt nhất là tự đi và cảm nhận đánh giá. Nếu ưng xe nào thì nên chạy thử thêm 2-3 lần vì 1 lần mình dễ bị ngợp bởi 1 số yếu tố mà lại không để ý 1 số yếu tố khác.

Cá nhân em PS ngon hơn về cách âm và cảm giác lái, mỗi tội nội thất tệ quá.

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
[QUOTE="nhvu, post: 17683602, member: Pajero sport tay chân thô ráp, giọng nói ồ ề, không biết múa hát nhưng nấu ăn ngon, làm được cả việc nặng nhọc
....
Em không nhu cầu offroad, chủ yếu đi phố, lâu lâu về quê cũng là đường nhựa hoặc có chút ít đường đất cứng.
Đọc hết bài thì biết bác chọn CX8 rồi

Hạng C
4/8/13
526
2.392
93
Mỗi câu chuyện đều có đầu đuôi, anh nhẩy vô khúc giữa phán xong, hỏi lại kiểu móc họng mà chả ăn nhập j. Anh chủ Thớt nói xe PS tiết kiệm nên mới nói xe này hao vì máy nó lớn, 17-18L là hao chứ sao, ít ra là so với con CX8.

Anh đi PS bao giờ chưa? PS all new thì có hộp số mới 8 cấp còn tàm tạm chứ con đời cũ 5 cấp đi trong phố quá cực hình, đường trường thì chấp nhận được.
Em chỉ hỏi bn là hao theo anh chứ móc họng gì anh,chứ em chưa thấy (hoặc ko biết)xe nào 3 lít mà trong tp dưới khoảng đó,em đi Psg 2014,và trong tp thì xe nào chả hao ,cái này bàn chơi chứ ko có ý gì.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Em chỉ hỏi bn là hao theo anh chứ móc họng gì anh,em đi Psg 2014,và trong tp thì xe nào chả hao.
Anh đi PSG 2014 thì anh biết rõ rồi, chả sướng gì cái máy 3.0 với hộp số 5 cấp đó. Đi trong phố đề ba thì xe rú lên mãi không sang được số 2. Muốn nhẹ nhàng phải tự manual sang số 2. Ra đường trường kick down vượt gấp thì xe về số giật cho phát, sau đó lại rú lên mất cả cốc xăng nhưng gia tốc lúc đầu không đủ lớn trễ chân ga chừng 1/2 giây rồi mới lao như tên bắn kinh bủ mợ. Lái quen thì okie chứ thằng nào mượn xe xong về cũng than.

• Like
Reactions: hoanvu1989
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Em chỉ hỏi bn là hao theo anh chứ móc họng gì anh,chứ em chưa thấy (hoặc ko biết)xe nào 3 lít mà trong tp dưới khoảng đó,em đi Psg 2014,và trong tp thì xe nào chả hao ,cái này bàn chơi chứ ko có ý gì.
Không có xe để so anh ơi, xe Giám đốc Phò thu nợ 2.7 hao cũng tầm đó, mấy con 3.0 đời cũ thì không bàn bởi công nghệ lạc hậu.