Hạng D
15/6/12
1.521
674
113
45
Suv mà hàng 3 ngồi ko thoải mái thì không nên chọn! Cuv thường ít hao nhiên liệu, đẹp hơn, tay lải nhẹ hơn nên mua. Xe tầm 1 tỷ thì đi đường xấu, con nào cũng ồn tiếng vỏ xe....

• Like
Reactions: Tuanpercuss
Hạng B2
9/10/19
114
70
28
30
Thêm 1 yếu tố là bác mua mình bác đi hay cả bà xã, cx8 thì hợp cho cả gia đình sử dụng hơn là PS :-D

• Like
Tập Lái
24/3/16
15
16
3
46
Theo như nhu cầu chủ thớt đăng thì lựa chọn của chủ thớt phù hợp là cx8

Tập Lái
7/12/19
2
5
0
Em đi công nông bác ạ.
Sao mình ghét thể loại thích đả kích nhau thế nhỉ. Ồn thì bảo là ồn, sao phải giấu.
Do bác nói xạo quá nên người ta ghét chứ sao. Con này tui chạy rồi, máy mạnh nhanh, lái đầm chắc hơn bọn cuv nhiều. PS tay lái nó nặng quá đi phố thì ko hợp.

• Like
Hạng C
4/8/13
526
2.375
93
Vậy chắc con 2019 allnew có hôp số mới chạy mượt bớt giật hơn còn uống cũng như nhau.

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Vậy chắc con 2019 allnew có hôp số mới chạy mượt bớt giật hơn còn uống cũng như nhau.
Com cho mấy cụ từ chủ PS mới nè:
  • Đẹp xấu không bàn.
  • Không uống quá kinh như mấy cụ phán đại. SG-ĐL dưới 12 cốc mỗi 100 cây chuối.
  • Để auto thì depa chán phèo. Tiếc gì không setup nút sport mode: điểm trừ khá lớn. Bù lại nếu quen dùng lẫy số tay chuyển số ở mốc 2500-4000 thì cũng ra trò đấy :)
  • Độ êm thì mấy con này chỉ mức tạm chắc không hơn kém nhau là bao. Nhưng có điểm mấy cụ lưu ý hiện tượng lắc ngang gây say xe. Con PS dàn chân khá cứng (chuyên offroad mà!) nên ít gây say xe. Mấy con mà dàn chân điệu đàng quá thì đi đèo dốc quanh co không khéo gấu nhà say đứ đừ đó. Chín em cảm nhận vụ này khi cầm PS và Ỉn chở gấu nhà. Bả và F1 phún cháo khi ngồi Ỉn, PS thì không bị.
  • Đừng hy vọng gì ở hàng ghế 3 mấy con này. Muốn rộng thì quất xè đó nà!!!
  • Dàn lạnh thì PS điểm cộng ở hàng ghế 3 so CX.
  • Hệ thống gài cầu chắc PS 4x4 chắc là ngon nhất trong nhóm
  • Nội thất thì PS hơn CX chổ lẫy số và cửa gió hàng ghế chót. Còn lại thì PS thua CX.
Cá nhân em thì thích vận hành PS hơn. Còn CX thì em nghỉ hoặc 5 hoặc là 9. Chứ lỡ lỡ 8 coi chừng đuối..