Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
12/11/10
21
0
1
Cháo các bác,

Số là sau bao nhiêu năm tích cóp, nay vợ chồng em mua thêm được căn nhà giá 2.9 tỉ với mục đích để dành cho thuê. Tuy nhiên em đang phân vân là nên cho thuê phòng hay cho thuê nguyên căn?
Nếu em cho thuê nguyên căn thì giá chỉ khoảng tầm 10,5 triệu/tháng .
Nếu em cho thuê phòng thì cho thuê được 5 phòng, giá thuê khoảng 3 triệu/phòng, thì em thu nhập được khoảng 15 triệu/tháng, nhưng em phải làm thêm 1 toilet trên lầu ( khoảng 30 triệu) nhưng hơi mệt xíu là phải quản lí. Em cũng tiện là ở gần đó.

Các Bác có ý kiến giúp em để em kiếm chút tiền nuôi con các Bác nhé! Cám ơn .

Hạng C
10/1/11
543
10
28
lúc nào cũng vậy mà bác. cho thuê phòng thì phải quản lý hơi cực. ko còn cách nào khác đâu bác.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.095
113
53
Bên lề chút, nhà ở đâu đc 2.9tỏi mà 5Phòng ngon đó bác, quan trọng giá 3tr/phòng chắc đc ko?

Tập Lái
12/11/10
21
0
1
nvquangcm nói:
Bên lề chút, nhà ở đâu đc 2.9tỏi mà 5Phòng ngon đó bác, quan trọng giá 3tr/phòng chắc đc ko?

Nhà em ở quận Bình Thạnh cách trung tâm Saigon khỏang 3km. Giá 3 triệu em tính là cho nhân viên văn phòng thuê .

Tập Lái
12/11/10
21
0
1
nvquangcm nói:

Nhà em ở quận Bình Thạnh cách trung tâm Saigon khỏang 3km. Giá 3 triệu em tính là cho nhân viên văn phòng thuê .

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
DORCHESTER nói:
nvquangcm nói:

Bạn em cho thuê ở Q2,hẻm đường Trần Não, phòng 18m2 có gác xép, nhà tắm, chỗ nấu ăn giá 3tr mà lúc nào cũng kín phòng, hạn chế 3 người ở 1 phòng, nếu thêm 1 người thì thêm 500k. Như vậy BT bác còn dễ cho thuê hơn nữa, thôi nếu ko quá bận thì bác lấy công làm lãi, chứ thời buổi kinh tế khó khăn bác ạ.

Tập Lái
23/4/08
33
0
6
45
DORCHESTER nói:
Cháo các bác,

Số là sau bao nhiêu năm tích cóp, nay vợ chồng em mua thêm được căn nhà giá 2.9 tỉ với mục đích để dành cho thuê. Tuy nhiên em đang phân vân là nên cho thuê phòng hay cho thuê nguyên căn?
Nếu em cho thuê nguyên căn thì giá chỉ khoảng tầm 10,5 triệu/tháng .
Nếu em cho thuê phòng thì cho thuê được 5 phòng, giá thuê khoảng 3 triệu/phòng, thì em thu nhập được khoảng 15 triệu/tháng, nhưng em phải làm thêm 1 toilet trên lầu ( khoảng 30 triệu) nhưng hơi mệt xíu là phải quản lí. Em cũng tiện là ở gần đó. 

Các Bác có ý kiến giúp em để em kiếm chút tiền nuôi con các Bác nhé! Cám ơn .
Bác nên tự cho thuê và quản lý. Nên trong quá trình cho thuê nên lựa chọn người nhìn đàng hoàng sạch sẽ thì họ sẽ có ý thức giữ gìn sẽ không phải bảo dưỡng sửa chữa nhiều và hàng tháng thanh toán đúng hẹn. Giá đó ở BT là khá hấp dẫn mình nghĩ sẽ có nhiều ng quan tâm.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/11/10
21
0
1
Nếu em cho thuê phòng và quản lí, em sẽ phải đăng kí tạm trú tạm vắng cho khách chắc cũng phải làm " thủ tục" với CAKV ? 2 phòng sử dụng 1 toilet / 1 tầng có ổn không vậy hả mấy bác ? riêng phòng dưới nhà có thể dùng toilet riêng trong phòng.

Hạng B1
11/6/12
60
4
8
Em ở nhà thuê, cả thảy căn em đang ở có 5 phòng, 1 phòng chủ ở mà em thấy đúng là mệt mỏi. Nhằm người thuê thiếu ý thức thì đuối luôn. Sau đây là nổi khổ sở của chủ nhà em nè.
- Rác để trong nhà cả tuần, không chịu vứt. Biết đứa nào xả, nhắc nhở trúng đứa k biết điều thì nó chối và chửi rủa. Chủ nhà không biết ai thì nhắn tin la cả nhà. Em có biết đứa nào cũng chả tiểu nhân đi chỉ điểm, mình k làm im im cho xong. :D.
- Rác nó không canh ngày đem ra, nó cứ để bừa hôi thúi trước cửa nhà, hàng xóm lôi chủ nhà ra chửi. Chủ nhà nhắc lại từng người trong nhà, hôm sau nó đem rác qua nhà hàng xóm để, khỏi phải canh ngày và khỏi phải chịu trách nhiệm. Hàng xóm bực bội, lâu ngày bắt được quả tang thì họ chửi cái đứa để rác bậy là 1, sau chủ nhà dù đang nhậu nhẹt tơi bời phương nào cũng phải chạy về giải quyết hậu quả.
- Toilet xài chung, ai đó cứ vung vẩy nước tè tùm lum, thiếu ý thức --> chúng nó lôi chủ nhà ra xử lý
- Đêm hôm khuya khoắt, đi về không chịu gọi điện thoại mở cửa, đứng dưới gọi nhau ý ới ầm ỹ. KHông có ai mở thì gọi dt cho chủ nhà bất kể giờ nào. Hàng xóm phản ánh, cái nhà này làm mất trật tự trong xóm.
- Trộm cắp trong nhà lâu lâu mất miết, dù từng phòng khá kín cổng cao tường--> chủ nhà phải nhờ cả công an vào giải quyết
- ...
Nói chung là rắc rối khi ở với trúng người kì cục, mà nhìn mặt ai cũng sang trọng đẹp đẽ cả bác ơi. Nói chung em chứng kiến nổi bực dọc của chủ nhà rất nhìu lần, và cũng cái thói hay tám chuyện hàng xóm mà em nghe hàng xóm đánh gái chủ nhà em không ra gì cũng nhìu. Quýt làm cam chịu là vậy đó bác.

• Like
Reactions: bucthutinh299
Hạng C
10/1/11
543
10
28
nếu cho người Việt thuê thì chủ ko nên ở chung bác ơi. giao chìa khoá và lúc đầu kjhi làm HĐ phải cứng chút.

Status
Không mở trả lời sau này.