Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.864
113
Sài Gòn
Là em thì đi thuê.
Thuê rồi chủ nó lấy lại nhà. Tụi nhỏ lại mất bạn. Có khi tìm không ra căn ưng ý. Rồi giá lại tăng. Mãi con cái không có cái nhà của mình đúng nghĩa cứ như sống du mục. Chung cư tốt hay nhà tập thể dởm cũng phải cố có cái nơi ổn định để đi đâu còn có nơi mà về.

Hạng B2
6/9/17
465
10.992
93
Thuê rồi chủ nó lấy lại nhà. Tụi nhỏ lại mất bạn. Có khi tìm không ra căn ưng ý. Rồi giá lại tăng. Mãi con cái không có cái nhà của mình đúng nghĩa cứ như sống du mục. Chung cư tốt hay nhà tập thể dởm cũng phải cố có cái nơi ổn định để đi đâu còn có nơi mà về.
Nếu chủ đòi lai nhà thì kiếm căn khác thuê thôi anh. Thường trong một tòa chung cư cũng dễ kiếm căn khác thuê trong cùng chỗ đó.

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Mua thôi, khi nó là của mình thì mình mới trân quý. Mua được một cái thì sẽ mua được cái thứ 2, rồi thứ 3.

Nếu tính để tiền mua đất đầu tư, đi thuê nhà ở, 5 năm sau lên giá bán mua nhà thì có mà chờ 50 năm. Vì đất xưa nay chỉ có lên giá, chờ thế thì tới chết cũng không mua được cái nhà ở tử tế.

• Like
Reactions: Heliosvn and nta139
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Nếu tính thiệt hơn thì cũng đừng nên cưới vợ, cưới vợ về càng ngày nó càng xấu, muốn đổi cũng khó khăn.

Cứ phây phây nuôi mấy em SV, lúc nào cũng tươi ngon. Mất em này ta lại kiếm em khác.

Còn cam chịu phận Chạn Vương thì bài giải sẽ khác chút.

Hạng F
16/7/15
6.296
25.162
113
nhà/đất nó có thể giật 1 phát lên 50%, thậm chí nếu may mắn là 2x;
em chưa thấy ngân hàng nào lãi suất được như vậy!