Tư Vấn Mua Bán Mua nhà nhỏ Gò Vấp

ldl confirmed
Hạng B2
20/3/19
116
238
43
36
5-7 năm trước thấy mọi người hay so giá nhà GV, Q7, Tân Phú
Đến thời điểm này thì giá nhà đất GV đã gấp 1.5- 2 lần Q7 rồi phải ko ? nếu so vị trí, hẽm tương đương
Nhầm bạn ah, 5-7 năm trc GV sao đem so sánh với Q7 đc. Chỉ 2-3 năm trở lại đây thôi, khoảng cách h đã rút ngắn lại nhưng GV vẫn ko thể bằng đc, Q7 vẫn cao hơn hơn nếu so tương đương.

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Tập Lái
17/12/19
10
3
0
38
Nếu đã so sánh thì phải cùng phân khúc với nhau, tạm gọi là Khu đô thị, khu dân cư, mặt tiền đường lớn, nhỏ, hẻm xe hơi, hẻm ba gác,....
Khu đô thị PMH thì phải đem so với KĐT Thủ thiêm thì mới cùng quy mô, phân khúc (đều rộng hơn 700ha), hoặc cùng lắm là khu An Phú An Khánh, Vạn Phúc.
Còn GV hiện ko có khu nào như vây nên ko thể mang ra so sánh đc, những khu của Cityland là khu dân dân cư thì đúng hơn, cho nên mình mới so sánh nó với các khu dân cư của Q7 (TQĐ, APH, Him lam, khu đường số Tân Quy, TK)...thì mới thấy khoảng cách giữa GV với Q7 đã khá sát nhau.
Còn nếu lấy tuyến đường chính ra so sánh như Nguyễn Thị Thập, NLB, LVL, TXS - Q7 so với Phan Văn Trị, QTrung, NTS, NO, NVL, TN, LĐT... - GV thì bên 9 bên 10 ah.
Túm lại Q7 là quận mới nên quy hoạch bài bản, đẳng cấp từ ban đầu, còn GV trước đây hơi cùi nhưng h đã thay đổi chóng mặt. Mỗi quận có mỗi bản sắc riêng của nó.
Bác hiểu vấn đề rồi đấy. Trung tâm của quận này gần bằng vùng ven quận kia

Hạng B1
31/8/18
87
69
18
48
Bác hiểu vấn đề rồi đấy. Trung tâm của quận này gần bằng vùng ven quận kia

Quan trọng là bản thân mình là phần nào trong miếng bánh đó. Nếu ko chỉ là trẻ con cãi nhau thôi.

Tập Lái
28/4/20
25
11
3
Saigon
Mình có căn nhà chính chủ đang ở bên P13, diện tích 4x8 đường nhựa trước nhà. 4 tấm, anh quan tâm thì inbox nhé. Tài chính vừa tầm nhu cầu của anh.

Hạng B2
17/6/19
471
276
63
Phải biết thứ tự bác à. 1.2.3.5.7

Có tý tiền mà gọi là kinh đô thì giàu với ai được ta. Đến cả nam và nữ còn ki phân biệt dc chả trách ko phân biệt dc nơi nào thật sự có tiềm năng
Đù má cái con nhà quê. Đồ đái ngồi k khá đc

Hạng C
16/5/20
560
2.500
93
39
Có căn nhà và con xe ghẻ ở pmh, Thảo điền mà gọi là đại gia hả? đúng là tư duy của con nhà quê
Đù má cái con nhà quê. Đồ đái ngồi k khá đc
Tui nói chị nghe nơi nào cũng đều có tiềm năng cả, khi xưa Phú Mỹ Hưng là người đi đầu. Vậy tui hỏi chi những người dân khi xưa ở PMH thì bây giờ còn ở hay không hay là đã chuyển sang VinHomes , VinCity hết rồi và có phải chị là người lấp vào những chỗ trống đó? Nếu thật sự chị ở PMH thì chính bản thân chị đã có câu trả lời cho mình rồi. :p:p:D

• Like
Reactions: tuấn kiệt