Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Nói như a thì mấy chủ xe đờ trước 2005 ai cũng mở gara hết sao, tốn kém vậy xe trước 205 ng ta vứt hết chứ đâu ra đường thấy chạy
Họ thuộc hàng Đại Gia mà bác, thay xe như thay áo, mình bì không nổi đâu, hihi

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em đã từng xài Mazda Premacy được 5 năm nên có vài lời như sau:
-Premacy ổn định hơn Vivant
-Ford và Mazda ngày xưa có cổ phần qua lại nên động cơ Premacy y chang Ford Laser và nhiều part dùng chung
-Hình thức Premacy đẹp hơn Vivant
-Vivant chạy đỡ ồn hơn Premacy
-Premacy AT 4 cấp, chủ yếu 5 chổ, chứ dùng full 5+2 chổ thì chật và dàn lạnh không đảm bảo
===> khuyên bác nên mua Premacy
Nhà em vẫn còn 1 chiếc Premacy AT màu xanh ngọc nè anh. Mua mới từ đầu.

Xe đi rất lành, chả bao giờ hư hỏng gì ... nên em chả có kinh nghiệm sửa chửa gì em nó. Ha ha. :)

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Nhà anh em có 1 chiếc Spark 2009 MT. Em nhớ mua 9/2015, xe còn chạy được. Sau khi mua 2-3 tháng sửa dàn lạnh, cảm biến nhiệt độ, thay toàn bộ bạc đạn bánh xe, mô-tơ quạt két nước, một số dây dẫn két nước ... hết gần 20tr. Xe đi đến giờ khá ổn. Chỉ hay hỏng vặt vài thứ như cháy đèn, xì tí dầu chổ bánh xe, đứt dây bình xăng ... sửa rẽ, nhưng hơi mất công.

Kiếm xe ngon mất thời gian, vì đa phần bác sẽ gặp xe dịch vụ. Bác cần kiên nhẫn! :)
ôi, spark bả cũ thì e ko dám đụng ạ,
chỉ cố với chơi mấy e từ 2012-2014 form siêu nhân, nghe mấy youtuber review thì xe chạy đầm, cách âm hơn cả morning
Nếu kiếm được e ngon thì chả phải sửa gì,xe mua lướt 1 bác trên này năm 2012 khi đó xe 7000km,xe đời 2011 chạy đến giờ 8v chả phải đụng gì đén máy,thay dầu ,lốp đổ xăng là vi vu,mỗi 2 năm 1 lần đi Đà Nẵng,nếu

• Love
Reactions: badmonkey
Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Nhà em vẫn còn 1 chiếc Premacy AT màu xanh ngọc nè anh. Mua mới từ đầu.

Xe đi rất lành, chả bao giờ hư hỏng gì ... nên em chả có kinh nghiệm sửa chửa gì em nó. Ha ha. :)
Xe cũ ngày xưa em màu xanh dương y chang hình của bác chủ, biển 52T-. Có tham gia chuyến Caravan Cambodia đầu tiên của Otosaigon, chạy toàn 130-140km/h, cũng khá ổn có điều ồn quá, hihi. Mấy lão tiền bối chắc rành chuyến này, có chiếc Grandis tham gia thuộc loại máu me nhất đoàn, đi về mê quá quyết tâm đổi Grandis

• Like
Reactions: xlive and badmonkey
Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Em kịch liệt phản đối bác nào khuyên mua Jolie. Xe gì chả có nổi 1 túi khí, thắng chả có nổi cái ABS, đèn pha chả có cái Led chiếu theo góc đánh lái. Nói đến nội thất thì càng tệ: điều hòa thì chỉnh cơm, không có cửa sổ trời, ghế không chỉnh điện 10 hướng... Xăng thì uống như uống nước mưa...Nói chung mấy bác lên đây toàn ba xạo hết, bác đừng tin ai, mua xe là do mình tự quyết, quyết không được thì ghi ra tên các xe trong tiêu chí của mình rồi bỏ vào hộp đưa vợ bốc thăm, vợ bốc trúng em nào thì mình chỉ việc kêu nó đưa tiền để mình xách đi mua. Thôi em ra để về ôm con Jo già kiếm cơm tiếp đây. Thân chào!

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em kịch liệt phản đối bác nào khuyên mua Jolie. Xe gì chả có nổi 1 túi khí, thắng chả có nổi cái ABS, đèn pha chả có cái Led chiếu theo góc đánh lái. Nói đến nội thất thì càng tệ: điều hòa thì chỉnh cơm, không có cửa sổ trời, ghế không chỉnh điện 10 hướng... Xăng thì uống như uống nước mưa...Nói chung mấy bác lên đây toàn ba xạo hết, bác đừng tin ai, mua xe là do mình tự quyết, quyết không được thì ghi ra tên các xe trong tiêu chí của mình rồi bỏ vào hộp đưa vợ bốc thăm, vợ bốc trúng em nào thì mình chỉ việc kêu nó đưa tiền để mình xách đi mua. Thôi em ra để về ôm con Jo già kiếm cơm tiếp đây. Thân chào!
Hồi xưa em khoải Jolie lắm, mà bị giang hồ đồn hao xăng. Hãi quá! Nên mua Mirage cho tiết kiệm. Hí hí :p

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
vâng bác!, nhưng e đăng bài giữa em PRE và Vivant thì bác cũng hiểu là e mê 2 e này. hihi
e thực dụng, ko màu mè, nên đang ngắm nghía e vivant, phục vụ gia đình :D

Bác yêu 2 em kia thì cũng chả sao cả, mình thích thì nhích, chiếc xe đầu tay mà !. Nhưng nếu khoái 7 chỗ, thì không nên chọn 5+2 nha, ghế sau chỉ dành trẻ em, mà con trẻ còn lâu mới chịu ngồi cuối xe. Còn vẫn quyết máu 7 chỗ, em thấy hạt dẻ nhất cho xe gia đình 7 chỗ, gầm thấp, là chiếc KIA-CARNIVAL, nó là tiền đề của phiên bản KIA - SEDONA,
Nhiều bác tư vấn quá, kiểu này rối não cho mà xem !

Hạng B2
29/12/11
268
129
43
Em khuyên chân thành nên tránh Chevrolet, em khổ vì nó quá nhiều. Xe đầu tiên em mua là chiếc Vivant 2008MT CDX (Vô lăng 4 chấu mập chứ ko phải bản volang 3 chấu), bề ngoài bóng láng, nội thất bọc da tinh tươm, sạch sẽ với giá chưa đến 300 (năm 2014). Nhưng về mới được mấy ngày, ống két nước bị rò mà không biết nên đang chạy khói bốc lên nghi ngút, đem gara hàn được 1 tuần lại rò. Tháng tiếp theo là hệ thống máy lạnh tự nhiên yếu, đi bơm ga vệ sinh vẫn yếu (Em hay đem lên gara bác Vui trên Q12 sửa) và gara bảo thay dàn lạnh mới với chi phí khá đắt nên em sắm cái quạt USB cắm vào chạy tạm. Tháng thứ 4 thì ống bô bị bục kêu như xe tăng, tiếp nữa là phuộc bị gãy rồi thì v.v... e ko nhớ hết. Mà nó bị một cái bệnh cố hữu từ thời cha nó là thằng Daewoo truyền lại là ÒA GA, sửa tới sửa lui đi được cao lắm vài tháng là bị lại, mà òa ga đi trong phố thì khỏi đo xăng đi ngất luôn. Em cạch thằng Chevrolet từ đó. Sau này em mua xe Nhật Nissan G Livina 2010AT đi khỏe, cứ thay nhớt đổ xăng là chạy. Chân thành e khuyên bác nên mua xe Nhật. Không phải tự nhiên mà giá nó cao đâu, tiền nào của đó bác à.

• Like
Reactions: badmonkey