Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em khuyên chân thành nên tránh Chevrolet, em khổ vì nó quá nhiều. Xe đầu tiên em mua là chiếc Vivant 2008MT CDX (Vô lăng 4 chấu mập chứ ko phải bản volang 3 chấu), bề ngoài bóng láng, nội thất bọc da tinh tươm, sạch sẽ với giá chưa đến 300 (năm 2014). Nhưng về mới được mấy ngày, ống két nước bị rò mà không biết nên đang chạy khói bốc lên nghi ngút, đem gara hàn được 1 tuần lại rò. Tháng tiếp theo là hệ thống máy lạnh tự nhiên yếu, đi bơm ga vệ sinh vẫn yếu (Em hay đem lên gara bác Vui trên Q12 sửa) và gara bảo thay dàn lạnh mới với chi phí khá đắt nên em sắm cái quạt USB cắm vào chạy tạm. Tháng thứ 4 thì ống bô bị bục kêu như xe tăng, tiếp nữa là phuộc bị gãy rồi thì v.v... e ko nhớ hết. Mà nó bị một cái bệnh cố hữu từ thời cha nó là thằng Daewoo truyền lại là ÒA GA, sửa tới sửa lui đi được cao lắm vài tháng là bị lại, mà òa ga đi trong phố thì khỏi đo xăng đi ngất luôn. Em cạch thằng Chevrolet từ đó. Sau này em mua xe Nhật Nissan G Livina 2010AT đi khỏe, cứ thay nhớt đổ xăng là chạy. Chân thành e khuyên bác nên mua xe Nhật. Không phải tự nhiên mà giá nó cao đâu, tiền nào của đó bác à.
Những bịnh bác nói là "cố hữu" của dòng xe ... Daewoo.

Ông anh em dính quả Spark LT 2009, tất cả những gì bác vừa liệt kê và thêm 1 số bịnh quen thuộc khác. Giờ ổng sợ luôn xe Hàn, đang tia Mazda (!?) o_O

• Like
Reactions: xedapdap
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Kiếm con moning đời 2009 mà chạy tạm đi bác, bác đưa cả gia đình 3 thế hệ lên xe mà không chắc nó chạy lúc nào, dừng lúc nào thì thật nguy hiểm quá. Mình đã từng trải qua nhiều xe nên thật tình khuyên bác vậy

Hạng B1
26/12/11
59
236
38
Campuchea
Em khuyên chân thành nên tránh Chevrolet, em khổ vì nó quá nhiều. Xe đầu tiên em mua là chiếc Vivant 2008MT CDX (Vô lăng 4 chấu mập chứ ko phải bản volang 3 chấu), bề ngoài bóng láng, nội thất bọc da tinh tươm, sạch sẽ với giá chưa đến 300 (năm 2014). Nhưng về mới được mấy ngày, ống két nước bị rò mà không biết nên đang chạy khói bốc lên nghi ngút, đem gara hàn được 1 tuần lại rò. Tháng tiếp theo là hệ thống máy lạnh tự nhiên yếu, đi bơm ga vệ sinh vẫn yếu (Em hay đem lên gara bác Vui trên Q12 sửa) và gara bảo thay dàn lạnh mới với chi phí khá đắt nên em sắm cái quạt USB cắm vào chạy tạm. Tháng thứ 4 thì ống bô bị bục kêu như xe tăng, tiếp nữa là phuộc bị gãy rồi thì v.v... e ko nhớ hết. Mà nó bị một cái bệnh cố hữu từ thời cha nó là thằng Daewoo truyền lại là ÒA GA, sửa tới sửa lui đi được cao lắm vài tháng là bị lại, mà òa ga đi trong phố thì khỏi đo xăng đi ngất luôn. Em cạch thằng Chevrolet từ đó. Sau này em mua xe Nhật Nissan G Livina 2010AT đi khỏe, cứ thay nhớt đổ xăng là chạy. Chân thành e khuyên bác nên mua xe Nhật. Không phải tự nhiên mà giá nó cao đâu, tiền nào của đó bác à.
CHevrolet Capita REVV nghe nói option nhiều mà cải tiến sâu nên "đã" lắm

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Em nghĩ vầy, số tiền 200 triệu chắc bác cũng ko ham hố gì ốp sần với chả tính năng, chủ yếu kiếm con xe dễ bảo dưỡng dễ sửa tiền ít. Vậy với 200tr bác có các lựa chọn nào?
  • Innova 2006 ( đời đầu, chạy ~200k km): Giá tầm 250tr kiếm cũng khó, bác vào mấy group Innova trên Facebook và nhờ lái kiếm dùm chắc vẫn kiếm dc. Con này thì đồ thay vô số kể, option thì không có gì để kể.
  • Kia Carens 2009 2010 2011 (dòng mt 2.0) Giá tầm 240-280tr tùy xe tùy km, vẫn vào group Carens trên Facebook ( em có trong group đó nên e cũng khá rành giá). Con này đồ thay cũng vô số, lành giá cũng rẻ, option chắc cú ngon hơn Innova (xe Hàn mà). Cũng êm cũng ngon (em đang chạy).
Em không khuyến kích mua mấy con date sâu như Zace, Jolie hoặc mấy con như Isuzu Hi Lander đồ thay khó máy móc cũng mệt. Còn Captiva thì bảo dưỡng bảo trì phải cân nhắc, hỏng vặt cũng nhiều.
Nghe bác này được đây bác chủ. Carens 2009 là1 lựa chọn đáng để bác cân nhắc

Hạng B2
7/10/12
212
198
43
Có bác giới thiệu chiếc Previa đẹp quá.Đi gia đình quá rộng rãi.Còn ko thì nên mua Zace với Jolie...

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Isuzu Hi lander máy dầu, 2005 đổ lại là 1 gợi ý nhé bác chủ thớt.

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
200Tr sao cụ phải kiếm 7 chỗ trong lúc đó mới 1 bé và 2 vợ chồng. Làm con cỡ A đời cao, cũ quá thì nát nhé bác

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Chắc bác mua cái xe nát rồi.