Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Em cầm 3 tỷ thì múc xe xăng êm ái, nhiều công nghệ. Còn mấy cái tiết kiệm một ít hay mất giá thì bỏ qua
Cầm 3 tỷ có thể k quan tâm tiền xăng cộ nhưng mất giá thì cũng đáng quan tâm!có xe mua 3 tỷ,nhưng vài năm đã mất giá hơn 1 tỷ rồi ,lúc đó muốn đổi xe mới cung xót ruột lắm.

Tập Lái
3/5/12
43
32
18
Nếu đi đường trường nhiều pác nên kiếm máy dầu. Máy dầu chạy đường dài phê lắm. Mà rất tiết kiệm. Em mới xuyên việt sài gòn - hà nội xe bán tải navara 2.5 hết 1.5tr tiền dầu. Cx5 hết 2.7tr tiền xăng. Và đặc biệt em mít jolie đời 2005 hết 3.5 triệu tiền xăng. 3 xe cùng đi cùng nghỉ
Quãng đường bao nhiêu km vậy bác.

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Khuyên bác ko nên lấy prado. Xe nặng mà xài chung máy của Fo-thu- nơ nên chạy rất ì mặc dù máy xăng. E đã chạy rồi nên biết (xe mới 100%). Ăn xăng cũng khá ác đấy bác ạ. E check thử theo xăng đổ thực tế tầm 15 lít cho đường trường.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Từ khi Explorer được nhập về bán chính hãng tại VN thì gần như EX đã lấy hết khách của Prado. Ex luôn có doanh số luôn gấp vài lần Prado trong nhiều năm liền, chứng tỏ dân mình đã khôn hơn nhiều rồi. Nhìn số phận 2 con LX570 và Land Cruiser cũng gần như chết hẳn tại thị trường Mỹ là đủ hiểu. Vì đa phần người mua xe đều có nhu cầu đi phố và đi cao tốc là chính nên Ex sẽ phù hợp hơn là Prado. Còn LX570, Land Cruiser, Prado chỉ phù hợp nếu bạn đang sống ở UAE.
Tồ lô!

Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Bác xin tư vấn thì cũng tốt thôi nhu7nf rất nhiều cái trái chiều nhất là các sale hãng nào luôn nói tốt cho dòng xe mình bán. Do Bác chưa dùng những dòng đó, Tốt nhất Bác cứ ra lài thử 2 con đó, có thể trong hãng họ chỉ cho lái những đường phẳng, ngắn lên khó cảm nhận. Chắc ăn hơn nữa Bác cứ bỏ thêm ra tý xiền nữa thuê xe tự lái 2 con đó Bác mang ra lái thử tất cả các loại đường rồi về suy xét theo cảm nhận của mình thích con nào thì múc con đó thôi là Chuẩn hơn Cả.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
2 con này phục vụ 2 mục đích khác nhau, có 1 bác đã khuyên rồi off road phượt những cung đường khó thì body on frame còn lại thì unibody cũng ổn :D:D:D

Tập Lái
21/3/07
23
28
13
Theo tôi chủ thớt cần xác định rõ ràng hơn nhu cầu:
_ SUV: đa phần thời gian chạy là onroad hay offroad?
_ 7 chỗ: 7 người lớn cao 1.7m hay là chở gia đình có con nít. Và quãng đường để chở gia đình khoảng bao xa?

SUV mà đi offroad thì lựa loại gầm cao, body-on-frame tốt hơn.
Nếu đa phần onroad, thì có thể lựa loại khung gầm liền khối.

Chủ thớt có thích xe có cảm giác lái / phản hồi mặt đường tốt không? Thích cảm giác tay lái thì xem qua các dòng SUV của Đức.

SUV mà chở 7 người lớn đi đường xa, không offroad, thì theo quan điểm của tôi là nên xem xét chuyển qua dòng MPV. SUV hàng 3, cho dù là SUV loại lớn, người lớn ngồi không thoải mái đâu. Và khi đã sử dụng hàng 3 thì chỗ để hành lý không còn nhiều.
MPV trong khoảng giá của chủ thớt: Honda Odyssey, Merc V class, VW Sharan, Kia Sedona ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
Xin lỗi các Cụ cho mình hỏi ké chút xíu.
Đố vui: cầm sẵn trong tay (tiền tươi, tiền thật) 400.000.000 (bằng chữ: bốn trăm triệu) đồng thì nên mua Ford Explorer mới hay Toyota Prado mới??
:p;):eek::p