Tập Lái
11/2/19
5
0
1
40
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Tka bác, về mức tiêu hao nhiêu liệu sao bác. Nói thật là xe đi làm hằng ngày (80km) nên cũng rất quan tâm vụ này,
Do đang chạy fortuner, và thấy e này cũng ăn xăng khá khá!
Cám ơn bác nhé!
Theo em bác đã muốn mua xe tầm 3 tỷ thì đừng nên quan tâm đến xăng cộ làm gì thấy rất kì, nếu bác sợ tốn xăng em khuyên bác nên mua xe tầm 2 tỷ đổ lại, còn khoảng 1 tỷ để đổ xăng cả chục năm còn dư.

Tập Lái
3/5/12
43
32
18
Cũng có dịp ngồi lên 2 em này, nhưng do 2 thời điểm khác nhau nên cảm nhận ko rõ ràng lắm, cảm giác Ford lại chạy lướt hơn, ôm cua cảm giác chắc và chính xác hơn chút. Tuy nhiên dáng vẻ của Prado đẹp và phong trần quá, dễ xiêu lòng.

Tập Lái
4/3/19
4
0
2
37
Tka bác, về mức tiêu hao nhiêu liệu sao bác. Nói thật là xe đi làm hằng ngày (80km) nên cũng rất quan tâm vụ này,
Do đang chạy fortuner, và thấy e này cũng ăn xăng khá khá!
Cám ơn bác nhé!
E vừa lấy ex trước tết, chạy tới nay cảm nhận cá nhân khá thích, riêng đối với khoản xăng e cũng ưng vì xác xe nặng mà tăng tốc ổn, ko hao xăng mấy.
Đi dạo phố: khoảng hơn 12L xíu.
Đi đường trường: e đo chính xác từ HCM về vĩnh long 150km là 10,4L, cá nhân e thấy quá ngon cho con xe 2,2 tấn.
Em cũng mới bập bẹ mua xe, trước đó chỉ chạy camry nên ko hiểu biết nhiều, mong được chỉ bảo thêm.

Attachments

Tập Lái
11/2/19
5
0
1
40
E vừa lấy ex trước tết, chạy tới nay cảm nhận cá nhân khá thích, riêng đối với khoản xăng e cũng ưng vì xác xe nặng mà tăng tốc ổn, ko hao xăng mấy.
Đi dạo phố: khoảng hơn 12L xíu.
Đi đường trường: e đo chính xác từ HCM về vĩnh long 150km là 10,4L, cá nhân e thấy quá ngon cho con xe 2,2 tấn.
Em cũng mới bập bẹ mua xe, trước đó chỉ chạy camry nên ko hiểu biết nhiều, mong được chỉ bảo thêm.
Tks bác!
Bác thấy sao về độ ồn khi ngồi trong xe, bữa mình chạy thử thì qua các đường hơi xấu thì nghe hơi ồn,
Theo giải thích của sale thì do bánh xe của Hàn Quốc nên cứng và ko phù hợp đường sá VN, nếu đổi bộ bánh thì sẽ ko bị ồn nữa,

Tập Lái
4/3/19
4
0
2
37
Tks bác!
Bác thấy sao về độ ồn khi ngồi trong xe, bữa mình chạy thử thì qua các đường hơi xấu thì nghe hơi ồn,
Theo giải thích của sale thì do bánh xe của Hàn Quốc nên cứng và ko phù hợp đường sá VN, nếu đổi bộ bánh thì sẽ ko bị ồn nữa,
Về độ ồn thì e cũng cảm thấy có tiếng ồn vọng từ đường lên, nhưng ko nhiều lắm, vả lại trải nghiệm của e cũng còn ít nên ko dám phán bừa, cái này nên để các bác nhiều exp nói sẽ chính xác hơn.
Bộ lốp hankook có vẻ ko ngon lắm, nhưng do xe mới nên e cũng chưa muốn đụng j nhiều, nếu chê thì e chê cái đèn pha cùi, thắng chân (thay vì thắng điện tử), lẫy chuyển số chuyển từ vô lăng xuống cần số ( e méo hiểu sao ford lại làm thế, để trên vô lăng đang ngon lành).