Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
1. Treo 3 con y hệt nhau
2. Dầu tuy bằng giá xăng nhưng dầu đi ít tốn hơn, khoẻ hơn nhiều nữa
3. Nếu lăn tăn chi phí nhiên liệu mà ko thik ngửi mùi dầu có thể ngả hẳn sang xe điện, khoẻ hơn, ko mùi, ko sợ ngập :D

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Vote Santafe thông dụng nhất, người chơi hệ Santafe đông đảo hội thuyền nhiều thành viên, sau này bảo dưỡng linh kiện dễ dàng, sang tay nhanh gọn lẹ. Trong 3 con trên thì Santafe ra sau cùng, model mới thời thượng. Lạc lũng giờ tháng 7 chắc cũng hạ rồi, tranh thủ chốt hạ bác à.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
1. Treo 3 con y hệt nhau
2. Dầu tuy bằng giá xăng nhưng dầu đi ít tốn hơn, khoẻ hơn nhiều nữa
3. Nếu lăn tăn chi phí nhiên liệu mà ko thik ngửi mùi dầu có thể ngả hẳn sang xe điện, khoẻ hơn, ko mùi, ko sợ ngập :D
Dầu chạy đường trường cực phê. Nhưng trong phố nó nặng nề ỳ ạch hơn xăng. Còn về nhiên liệu thì tiền dầu tiết kiệm hơn xăng nhiều. Đang chạy máy dầu qua máy xăng là choáng luôn
Điện tại việt nam chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là xe vin nên cũng hơi khó

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Thaco không bao giờ lắp động cơ dầu và turbo đâu
Cũng có thể như cụ nói. Nhưng nếu k đem con CX8 dầu hoặc tụt bô về thì doanh số mãi lẹt đẹt thôi.
Chạy mấy con máy xăng khí tự nhiên dưới 3 chấm mới thấy nó yếu sinh lý khi đi cao tốc. Lên trăm rồi thì chỉ biết gào và gào nhưng chả tới đâu.

Hạng B2
8/4/07
190
170
43
Nếu bác nói ko với lạc thì dễ rồi , chỉ còn Sorento và CX8 vô chung kết . Thích máy xăng lấy CX8 , máy dầu lấy Sorento . Bác đừng mua Sorento bản máy xăng là đc rồi . Sao bác ko thêm Carnival vào lựa chọn ?

• Like
Reactions: singapore12
Hạng F
3/10/15
9.840
12.114
113
Treo 3 con y hệt nhau có gì mà khen Sò treo hay. Trước cùng là Mắc phơ sơn, sau đều là đa điểm.
Nên treo nào thì hay nhỉ?
Treo double wishbone hay sao ta.
Không kể thằng treo hơi nhé.
Tính mấy cái treo không phải khí thôi.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em đang phân vân giữa 3 mẫu xe trên khi chọn xe gầm cao cho gia đình 6 người. Nói thật là nếu mua máy dầu sẽ dễ hơn chỉ chọn 1 trong 2 con Sorento hoặc Santafe nhưng nhà chẳng ai thích máy dầu vì trước giờ chỉ chạy máy xăng, dù thế hệ mới ít có mùi, chưa kể xăng đang xu hướng giảm, có khi còn rẻ hơn dầu thì cần gì chọn máy dầu.

Xe gia đình nên cần nhiều tiện nghi, công nghệ an toàn hiện đại. Quan trọng nhất hệ thống treo phải tốt, động cơ mạnh nhưng xe lướt êm ái, nhẹ nhàng vì cuối tuần cả nhà thường đi chơi xa, có trẻ con, người già dễ say xe.

Sorento điểm yếu là cái mác xe Hàn, chứ nếu so với mấy con xe Nhật thì ngang ngửa, máy dầu có khi còn ngon hơn, hệ thống treo con này ngon nhất nhì phân khúc. Santafe thì như Sorento, được cái lườn ngựa hay hay nhưng thua cái treo, với đang khan hàng nên cục lạc cũng hơi bự. CX-8 thì như sinh đôi với CX-5, khó phân biệt nhưng được cái dáng xe trường, dài ngoằng, nhìn cũng sang sang, bản 6 chỗ có quả 2 ghế nhìn cũng mê.

Túm lại là em muốn có xe giao sớm, giá và ưu đãi đậm sâu càng tốt, bia lạc hạn chế. Nhờ các bác có kinh nghiệm đi 3 con trên hay vừa mua xe góp ý 3 con xe trên gia đình em nên chọn xe nào để có xe sớm?

View attachment 2768874
1 lít dầu chứa nhiều năng lượng hơn 1 lít xăng nhe bác.
Cùng trọng lượng thì máy dầu vẫn tiêu hao thể tích nhiên liệu ít hơn máy xăng cho mỗi 100km.
Dầu đổ loại 0.001 của Petrolimex thì bao không tí mùi nào luôn.

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Cũng có thể như cụ nói. Nhưng nếu k đem con CX8 dầu hoặc tụt bô về thì doanh số mãi lẹt đẹt thôi.
Chạy mấy con máy xăng khí tự nhiên dưới 3 chấm mới thấy nó yếu sinh lý khi đi cao tốc. Lên trăm rồi thì chỉ biết gào và gào nhưng chả tới đâu.
Bạn thân em làm trưởng sales thaco mazda, nó bảo nếu mazda nhập máy dầu và turbo về thì chả ai mua Kia nữa. mà đúng thiệt, em giờ chỉ chờ con cx-8 D về mà nó ko chịu về.
Nếu như một bên khác phân phối Mazda hoặc Kia thì có lẽ đã khác

• Like
Reactions: Chuột Mít
Hạng D
9/2/18
3.405
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Rất dễ để chọn CX8, độ bền chắc khỏi phải bàn. Nhưng,…
Tôi cũng nghía con CX8 này và quyết định tạm chưa mua. Lý do đơn giản: máy 2,5 không đủ cho con xe này. Ra cao tốc đi từ mốc trên 90 sẽ biết nó yếu thế nào.
Nghe đồn nên thái mèo đã có bản máy 2,5 tủbo đáng để chờ đó cụ nếu k gấp.
Máy dầu chạy gia đình, ha ha em xin kíuuuu.
Anh chạy thử chưa hay nghe CĐM nói nhỉ? Tầm 2.5 này con nào hơn nó nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.