Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Cảm ơn bác chủ, bài viết hữu ích quá. Em cũng sẽ chờ nước rút mới đi. Nếu gần Dmax thì quẹo vô đó 3 giờ rồi về.

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
nhưng em nghĩ máy bị thủy kích rồi thì thợ VN làm lại dù chính hãng cũng ko thể êm như nguyên bản đc mấy bác nhỉ?
Nếu không sợ tốn kém làm lại tới nơi tới chốn thì chất lượng cũng gần như nguyên bản thôi bác. Thường chủ xe ngại chi phí thay đồ chính hãng, chỉ sửa cơ bản rồi tìm cách bán xe nhanh nên chủ mới lãnh đủ.

Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Cách của em làm chọn cung đường nào đỡ ngập, đi nhiều riết quen ! chứ ko thể thoát nổi ngập ở cái hồ chứa mưa này !

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ai đi bán tải SUV hay chuyên offroad thì cứ thế mà phóng thôi, càng ngập càng thích.
Còn sedans như tụi em thì xác cmn định là nếu phía trước đường ngập mà tiến thoái lưỡng nan thì cố gắng tâp lên vỉa hè ngay tại chỗ, ko tấp lên vỉa hè được do trước sau trái phải nhiều xe quá thì ngồi trong xe tắt máy hé kiếng online đồng thời lấy 1 cái bao nilon và mấy cọng thun bọc cái ống pô lại r62i cầu mong đừng ngập tới họng gió.
Mình bị 1 lần mất vía ở ngay đường số 17 Hiệp Bình Chánh Thủ Đức tởn tới già, may mà ko chết máy ko thì ôm hận
:(:(:(

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Khổ.. mua chiếc xe ai cũng nói mục đích "che mưa che nắng", đến lúc mưa lại đau đầu không dám đi.

Tập Lái
21/5/18
4
1
3
30
Đợt này quán coffee chắc sẽ đông khách đây các bác nhỉ

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Ai đi bán tải SUV hay chuyên offroad thì cứ thế mà phóng thôi, càng ngập càng thích.
Còn sedans như tụi em thì xác cmn định là nếu phía trước đường ngập mà tiến thoái lưỡng nan thì cố gắng tâp lên vỉa hè ngay tại chỗ, ko tấp lên vỉa hè được do trước sau trái phải nhiều xe quá thì ngồi trong xe tắt máy hé kiếng online đồng thời lấy 1 cái bao nilon và mấy cọng thun bọc cái ống pô lại r62i cầu mong đừng ngập tới họng gió.
Mình bị 1 lần mất vía ở ngay đường số 17 Hiệp Bình Chánh Thủ Đức tởn tới già, may mà ko chết máy ko thì ôm hận
:(:(:(
Ecosport cụ dám lội không?