Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Chào các bác,

Các bác tư vấn hộ mua Veracruz máy xăng 3.8 ở đâu, và giá rổ thế nào ạ.

Cám ơn các bác trước!

Hạng B1
2/12/09
75
0
0
34
Veracruz, Thành Công không có phân phối rồi anh ơi. Nhưng không sao, nếu anh trai ở Tp.HCM anh có thể ghé showroom bên Trần Hưng Đạo xem sao (Từ Trung tâm Nguyễn Kim, anh đi về hướng Quận 5 có cái salon cũng lớn lắm, nằm phía đối diện). Bên đó hôm trước em có ghé đó, họ có mấy chiếc xe của Mỹ, giá khoản 86,000 US nhưng nay chắc hơn quá chắc gần 100,000 US. Anh có thể ghé đó thử xem sao, xe Mỹ fulloption nha, anh đừng có lấy Veracruz của Hyundai Việt Nam, không có option gì hết.

Hạng B1
2/12/09
75
0
0
34
Veracruz, Thành Công không có phân phối rồi anh ơi. Nhưng không sao, nếu anh trai ở Tp.HCM anh có thể ghé showroom bên Trần Hưng Đạo xem sao (Từ Trung tâm Nguyễn Kim, anh đi về hướng Quận 5 có cái salon cũng lớn lắm, nằm phía đối diện). Bên đó hôm trước em có ghé đó, họ có mấy chiếc xe của Mỹ, giá khoản 86,000 US nhưng nay chắc hơn quá chắc gần 100,000 US. Anh có thể ghé đó thử xem sao, xe Mỹ fulloption nha, anh đừng có lấy Veracruz của Hyundai Việt Nam, không có option gì hết.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
lần trước em có hỏi showroom trên Trần Hưng Đạo - gần rạn Trần H. Đạo, cách đây 8 tháng, giá là 75k. Nếu Bác chủ thớt mún mua xe đã qua sử dụng thì em có thể hỏi giúp. :D:D:D:D

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mua đứng tên công ty, nên xe cũ lợi về giá, nhưng không khấu trừ được VAT, trước bạ, cũng không khấu trừ, khấu hao xe cũng khó, tính ra xe mới còn lợi hơn.

Xe này đang là đích nhắm, có thể thực hiện trong vòng vài tháng chứ chưa phải gấp lắm. Hi!

Xét tổng thể về nhu cầu, tính năng xử dụng, và cả cảm giác chạy, và kinh phí thì xe này phù hợp nhất với tôi. Còn mua cao hơn thì không có khả năng, hi! Mua Fe thì thật ra cũng ngon, nhưng cảm giác chạy khó có thể sánh với VE RA vì côgn suất lên tới gần 300 hp. Tôi đã test em này rồi, đạp lên là dính vào ghế, các trang bị thuộc loại VIP.

Hạng D
12/6/09
1.714
5
38
Đường VN bác đạp ghê thế ! Giá nó cao hơn Fe nhiều mà bác !

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
huyndai Viethan có em màu trắng báo giá 84.000$, đúng là đẳng cấp hơn hẳn Santa FE. Nhưng tình hình đường xá VN thì xe công suất lớn hơi bị thừa, với lại em Santa Fe cũng không đến nỗi tồi, ra cao tốc Trung lương cũng dũa lên 190 như ai còn lại cực kỳ tiết kiệm. Em mới làm chuyến Saigon-Nhatrang, đi lòng vòng ngoài đó và về chỉ tốn có 800K tiền dầu

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Đúng là FE thì cũng quá ngon, nhưng phiên bản máy xăng bị cắt hộp số còn 5 cấp. Máy xăng 170 hp đi không thể bằng máy dầu 2.0 vì mô men hữu dụng của máy dầu tại vòng tua thấp.

Kẹt cái em thích yên tĩnh mà máy dầu vẫn chưa có được.

Cái duy nhất để chê Fe là dàn tap-lô đặc sệt HQ, còn lại quá OK, nhưng Fe không cho cảm giác tăng tốc như VE RA,

Với lại đang đi xe cùng tầm tiền của FE, định đổi thì cao thêm chút ( có thể là VE RA. RX 350 lướt, Ven za 3.5 lướt, chân ga DEN SO, hi!) , 3 em này có cùng tính năng chạy.