để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
RE: Mua Wave nào đây mấy bác!

Thấy mấy bác chê wave quá.Chắc em cố tí đổi lun con fu tờ neo thắng đùm thôi (em thấy thắng trước thì đùm an toàn hơn đĩa).Cảm ơn mấy bác chỉ giáo.

Hạng B2
8/12/04
124
0
16

em thấy thắng đĩa trước an toàn hơn thắng đùm đấy , thắng đùm khi rữa xe vô nước dễ bị dính lắm ....

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Hello Sirius R ngon nhất so với hai thằng bác vừa nói,với tầm giá đó sao không tham khảo già mà ham thử đi pác

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Trích đoạn: simbeane

Bác có bao giờ thấy môto địa hình mà sử dụng bánh mâm chưa, vì bánh căm có độ đàn hồi cao hơn bánh mâm, nên khi đi xe bánh mâm thì shock hơn xe bánh căm, xe bánh mâm chỉ làm cho xe trông thời trang hơn chứ đường xá VN toàn ổ gà tốt nhất bác nên chọn xe bánh căm.

Bác dựng xe một chỗ, lấy tay ấn thật mạnh lên yên xe cho xe nhún xuống, bác thử nhìn xem cái căm của bác nó dài ra hoặc ngắn lại được 2mm không?
Còn thích trực quan hơn thì chơi kiểu này: tháo cái bánh căm ra khỏi xe, sau đó tháo luôn ruột, vỏ ra chỉ còn cái niểng và căm (dân bắc gọi là vành và đũa), đưa bánh xe lên cao, đập xuống đường một nhát mạnh xem nó có nảy trở lại không hay lại thành cái bánh đa nướng?

Về mặt lý thuyết, bánh căm đương nhiên có độ đàn hồi lớn hơn bánh đúc, nhưng sự khác biệt này phải lấy thiết bị kỹ thuật đo chứ bác và em thì chẳng thấy gì đâu.

Bánh đúc nhìn mạnh khoẻ hơn, ngoài ra bác không bao giờ phải lo rỉ sét ở chân căm. Lau xe cũng nhanh hơn nhiều so với bánh căm.

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

ở vn mình đi bánh căm nhiều nên thấy bánh mâm đẹp hơn, còn bên châu âu hay bên thái đi bánh mâm nhiều quá nên chán và nhiều khi thay toàn bánh căm nhìn cho đẹp

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Em thấy mấy chiếc Wave của Honda đều y chang nhau cả, khác nhau mỗi bộ áo bên ngoài, nếu đã mua Wave bác cứ làm luôn cái loại rẻ nhất, 13tr thì phải, việc chi mà phải mua 100s đắt hơn mấy triệu bạc mà đi thì cũng như nhau cả thôi mà :)

tui
Hạng B1
6/12/04
97
0
6

Bác có bao giờ thấy môto địa hình mà sử dụng bánh mâm chưa, vì bánh căm có độ đàn hồi cao hơn bánh mâm, nên khi đi xe bánh mâm thì shock hơn xe bánh căm, xe bánh mâm chỉ làm cho xe trông thời trang hơn chứ đường xá VN toàn ổ gà tốt nhất bác nên chọn xe bánh căm.
Xe địa hình có đặc điểm là phải càng nhẹ càng tốt nên mới gắn bánh căm để giảm khối lượng. Chứ làm sao mà bánh căm cứng hơn bánh mâm được (mâm chất lượng Tàu thì không nói).

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

Trích đoạn: tui

Xe địa hình có đặc điểm là phải càng nhẹ càng tốt nên mới gắn bánh căm để giảm khối lượng. Chứ làm sao mà bánh căm cứng hơn bánh mâm được (mâm chất lượng Tàu thì không nói).
sai bét, bánh căm nặng hơn bánh mâm nhiều

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Wave S thì có đẹp hơn thật [8D] nhưng chỉ cái đầu xe thôi, đuôi xe xấu. Máy vẫn thế, chạy vẫn vậy chẳng khác gì Wave @ rẻ nhất cả [:'(]