để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Em mún lên đời cơn Dream ghẻ mà không biết chọn em nào!
Mấy bác tư vấn giúp.
Wave RSV
Trọng lượng bản thân 100 kg
Dài x Rộng x Cao 1.920 mm x 710 mm x 1.075 mm
Khoảng cách trục bánh xe 1.235 mm
Độ cao yên 769 mm
Khoảng cách gầm so với mặt đất 130 mm
Dung tích bình xăng 3,7l
Dung tích nhớt máy 0,9l khi rã máy; 0,7l khi thay nhớt
Phuộc trước Lò xo trụ, giảm chấn thủy lực
Phuộc sau Lò xo trụ, giảm chấn thủy lực
Loại động cơ Xăng, 4 kỳ, 1 xi lanh, làm mát bằng không khí
Dung tích xi lanh 97,1 cm3
Đường kinh x Khoảng chạy pittong 50 mm x 49,5 mm
Tỷ số nén 9,0 : 1
Công suất tối đa 5,1N.m/8.000 vòng/phút
Mô men cực đại 7,7N.m/5.500 vòng/phút
Hộp số Cơ khí, 4 số tròn
Khởi động Điện / Đạp chân

Wave 100S
Trọng lượng bản thân 100 kg
Dài x Rộng x Cao 1.890 mm x 710 mm x 1.060 mm
Khoảng cách trục bánh xe 1.235 mm
Độ cao yên 751 mm
Khoảng cách gầm so với mặt đất 110 mm
Dung tích bình xăng 3,7l
Dung tích nhớt máy 0,9l khi rã máy; 0,7l khi thay nhớt
Phuộc trước Lò xo trụ, giảm chấn thủy lực
Phuộc sau Lò xo trụ, giảm chấn thủy lực
Loại động cơ Xăng, 4 kỳ, 1 xi lanh, làm mát bằng không khí
Dung tích xi lanh 97cm3
Đường kinh x Khoảng chạy pittong 50 mm x 49,5 mm
Tỷ số nén 9,0 : 1
Công suất tối đa 5,1kW/8.000 vòng/phút
Mô men cực đại 7,0N.m/5.500 vòng/phút
Hộp số Cơ khí, 4 số tròn
Khởi động Điện / Đạp chân

Em thắc mắc là sao con wave RSV có cả bánh mâm mà giá là 16t9 còn con 100S tận 17t5.Vậy con 100S xịn hơn con RSV chỗ nào vậy mấy bác.Trước đây em đã chạy qua con Wave alpha đời đầu,cảm nhận là máy êm nhưng sao dàn đồ mủ dở quá, hơn 1 năm mà đã kên tùm lum(giống dream lùn).Mấy con wave đời sau dàn đồ mủ có cứng cáp hơn không mấy bác.Mong đươc chỉ giáo!

RE: Mua Wave nào đây mấy bác!

Cho bác thông tin mấy em wave đời sau (vợ cả em đang đi)
Giàn mủ: cũng vẫn dở như trước (có phải đặc trưng của wave chăng???)
Nồi: Tệ chạy hơn 20K km xui phải làm lại bố nồi.
Nhún: Cảm giác không chắc chắn khi chạy tốc độ cao, bồng bềnh, không chắc cú như dream ghẻ của em.
Accu: dở, chạy được 15k km đã phải thay accu mới, thiệt hại 120k vnd.
RSV không xịn hơn cái kia tý nào. Bánh mâm có ưu điểm là thời trang (hợp với các "cu lịch") nhong nhong ngoài đường và không có hội chứng rỉ sét, không mất công cân chỉnh định kỳ nhưng nếu đi vào ổ gà với tốc độ lớn hơn 65km/h nhẹ bị cong vênh, nặng thì sụm bà chè.(bạn em đi mua cùng em, chơi bánh mâm thời trang, chở vợ và con xuống ổ gà = 1200000vnd thiệt hại.
Nói chung bác nên chơi future neo hoặc jupiter yamaha( o nên bánh mâm thì chắc cú hơn).
Chúc bác mau có ngựa mới.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.162
113
đây

Bánh mâm làm gì ẹ vậy bác, em chơi mâm Tàu đểu năm que sao biển có 600.000 phi vèo vèo trên xa lộ, lọt ổ gà mấy lần vẫn y nguyên, mà lý do em thay mâm là bánh căm cán cục gạch móp niềng nên vứt lắp mâm vào, lẽ nào mâm honda thua mâm Tàu đểu?
Trích đoạn: hieu_wangler

...Bánh mâm có ưu điểm là thời trang (hợp với các "cu lịch") nhong nhong ngoài đường và không có hội chứng rỉ sét, không mất công cân chỉnh định kỳ nhưng nếu đi vào ổ gà với tốc độ lớn hơn 65km/h nhẹ bị cong vênh, nặng thì sụm bà chè.(bạn em đi mua cùng em, chơi bánh mâm thời trang, chở vợ và con xuống ổ gà = 1200000vnd thiệt hại.
Nói chung bác nên chơi future neo hoặc jupiter yamaha( o nên bánh mâm thì chắc cú hơn).
Chúc bác mau có ngựa mới.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

nghe bác tả thì mâm làm bằng gang chứ chả phải hợp kim nhôm:D
múc em rsv đi bác
thằng 100s thì có vài món đồ thái lan nên mắc hơn thôi.mà thái vài món thì được cái gì đâu.đẹp hơn rẻ hơn, chất lượng như nhau thì việc gì múc con 100s

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

Bác có bao giờ thấy môto địa hình mà sử dụng bánh mâm chưa, vì bánh căm có độ đàn hồi cao hơn bánh mâm, nên khi đi xe bánh mâm thì shock hơn xe bánh căm, xe bánh mâm chỉ làm cho xe trông thời trang hơn chứ đường xá VN toàn ổ gà tốt nhất bác nên chọn xe bánh căm.

Hạng B2
8/12/04
124
0
16

em thích sử dụng bánh mâm hơn , đơn giản là xét tính kinh tế và thẩm mỹ thì bánh mâm hơn hẳn .....

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

con 100s máy nhập từ Thái bác a, và có hệ thống làm mát tốt lắm, theo em nếu bác trên u 30 nên lấy con 100s

Hạng F
14/9/04
9.900
27.189
113
Q3

Mang tiếng chút đồ Thái mờ lên 17t5 , em coi kỹ rùi đồ nhựa y như alpha thui , chỉ có cái màu sơn hơi lạ, màu nòng súng . Lòng vòng một hùi e múc con Super dream hết 17t2 ( mua Head ở BD )

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: hieu_wangler
sụm bà chè
Ha ha !
Chắc bác dân miền Nam mới "sụm bà chè - hết xí óach" :D[:'(]:mad:
@ bác Chuongmed sao hổng o bế con Dream còi ? Dream chạy ngon chứ, bác. Có điều, Dream dáng vẻ đạo mạo nghiêm trang như mấy lão giáo sử già, trong khi Future 110cc vừa dềnh dàng bẹ vệ, mà vẫn cứ Rô-man-tịt :D

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Honda đang có chương trình khuyến mãi riêng cho Wave 100S, chắc là bán ế quá. [8|]. Ngày xưa em Wave ZX cũng đâu có trội hơn Anpha mấy mà giá mắc hơn 2tr [&:]. Chỉ bình mới rượu cũ mèm thôi!

Làm em RSV đi bác! Vì em thấy Wave S cũng chẳng có gì hay hơn đâu mà còn mắc nữa.

Last edited by a moderator: