Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Thêm phương án ráng lên xíu mua Ertiga bản MT, bao rộng, băng cuối ko dùng thì gập lại để đồ thoải mái. Xe mới khỏi lăn tăn chất lượng. Chứ đóng khung mức 450 khó chọn quá.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Bác chủ ghi rất rõ nhu cầu cần tư vấn, đặc biệt là khả năng tài chính lăn bánh 450tr +/- 10tr mà nhiều bác vào tư vấn có 1 dòng xe này xe kia hay ráng chút. Thật sự từ 450tr mà ráng để mua là ráng gãy xương sống chứ không đùa được đâu.
Mình thử liệt kê vài chiếc xe mới lăn bánh trong tầm tài chính của bác chủ (chưa có deal + KM) công thêm vài chiếc "ráng chút" để coi ráng nổi không.

Mua xe 450 triệu lăn bánh - bài toán dễ mà khó

- Nếu bác chủ quyết đi xe mới + số tự động thì thật sự không có lựa chọn ngoài các xe hạng A, quất luôn khỏi cần tư vấn gì nữa nha bác chủ
- Nếu bác mở lòng ra với số sàn hay xe đã qua sử dụng thì có nhiều lựa chọn hơn cho bác

Tập Lái
24/7/17
14
31
13
35
Bác chủ ghi rất rõ nhu cầu cần tư vấn, đặc biệt là khả năng tài chính lăn bánh 450tr +/- 10tr mà nhiều bác vào tư vấn có 1 dòng xe này xe kia hay ráng chút. Thật sự từ 450tr mà ráng để mua là ráng gãy xương sống chứ không đùa được đâu.
Mình thử liệt kê vài chiếc xe mới lăn bánh trong tầm tài chính của bác chủ (chưa có deal + KM) công thêm vài chiếc "ráng chút" để coi ráng nổi không.

View attachment 2427889

- Nếu bác chủ quyết đi xe mới + số tự động thì thật sự không có lựa chọn ngoài các xe hạng A, quất luôn khỏi cần tư vấn gì nữa nha bác chủ
- Nếu bác mở lòng ra với số sàn hay xe đã qua sử dụng thì có nhiều lựa chọn hơn cho bác
Bác thật hiểu tâm lý, thật sự nhu cầu là vô hạn, càng lên cao coi mẫu mã, option nhiều càng ham, nhưng tài chính là có giới hạn, cứ theo mãi thì sẽ không có điểm dừng. Với đã xác định nhu cầu ngay từ đầu rồi nên không muốn vương vấn thêm. Xe cũ thì mình chỉ không thiện cảm với những xe "dịch vụ hoàn lương" hoặc "nữ chạy giữ kỹ", còn xe nhà hay xe lướt thì okie rồi, nói chung cũng tùy duyên, mình đang tàu ngầm các hội Rondo.Xpander,... chờ duyên tới.. :D

Nhân tiện bác cho hỏi cách (hoặc mẹo) khi làm việc với các đại lý để có được deal tốt nhất? Mình thường vào chỉ hỏi giá + KM kèm theo, nghía bên ngoài, vào ngồi thử xong đi về thôi. :p (nếu không tiện thì có thể inbox hoặc caphe trao đổi thêm, mình ở Q2)

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Mình cũng lăn tăn đứng núi này trong núi nọ 1 thời gian nhưng sau khi cân nhắc kỹ thì chọn xe qua sử dụng nên chưa bao giờ xem xe mới nào :D
Mình cũng không rành gì về xe nhưng sau khi tìm tòi trên diễn đàn OS này và youtube các kiểu thì cũng tự tin tự đi xem xe cũ mà không cần thầy thợ hay người từng trãi đi theo. Tự mình quyết định sẽ hay hơn chứ heng, đúng sai tự chịu :D
Mình có làm cái checklist kiểm tra xe, chia sẻ cho bác tham khảo nếu cần. Mình thì cũng dễ tính nên mau ngay chiếc xe đầu tiên đi xem, dĩ nhiên trước khi đi xem thì cũng liên lạc với chủ xe để tìm hiểu kha khá về chiếc xe như hình ảnh trong ngoài, giấy tờ và đặc biệt là cái sổ bảo hành với thông tin bảo trì, chủ yêu xe thì đi bảo trì đều đặng và cuốn sổ phản ánh hết

Nhân tiện bác cho hỏi cách (hoặc mẹo) khi làm việc với các đại lý để có được deal tốt nhất? Mình thường vào chỉ hỏi giá + KM kèm theo, nghía bên ngoài, vào ngồi thử xong đi về thôi

Tập Lái
19/7/19
25
10
3
Theo tiêu chí của bác thì Attrage MT mới là ok nhất. Vẫn còn dư thêm 1 ít đổ xăng :).
Số tự động thì chỉ hạng A thôi.

Tập Lái
11/1/13
42
947
83
Mua City 2016/2017 số tự động mà đi cho sướng.
Gia đình nhỏ đi chiếc này bao ổn áp.

Còn thix xe mới thì Vanfast Fadil

Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Theo tiêu chí của bác thì Attrage MT mới là ok nhất. Vẫn còn dư thêm 1 ít đổ xăng :).
Số tự động thì chỉ hạng A thôi.
MT thì chắc tuột dốc cầu SG luôn qá,, xe máy nhỏ mà mt thì thua

• Like
Reactions: quangnguyen19