Tập Lái
8/9/15
33
27
18
45
Mình đang lâm vào tinh huống khó khăn: mua xe của chủ (B) đã được ủy quyền công chứng của chủ đứng trên cavet là (A) vào t4 2021 nhưng k kip rút gốc thì tháng 12 2021 bên A họ đi làm lại cavet mới. Bi giờ đi rút gốc thì CSGT bào là tìm lại chủ cũ để xử lý.

Có ace nào tư vấn giúp minh phải làm sao?
Cám ơn!!!
Mua xe chưa kịp rút gốc, người chủ cũ làm thêm cavet, phải làm sao?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/5/19
248
312
63
36
Xe ko có mà bên A làm lại cavet mới chi ta? Với lại làm lại cà vẹt phải cà số khung số máy, rồi CA ra xét xe nữa mà, ko có xe thì sao mà làm?
Cũng thắc mắc như bác ?

Tập Lái
8/9/15
33
27
18
45
Dám là các bên (CSGT và chủ thớt) chỉ nói miệng!
khẩu khí vô bằng!
anh thớt nên làm đơn gửi để CSGT họ trả lời bằng VB đi, nếu không coi chừng chủ cũ thưa anh tội sử dụng ts của họ à!
Mình mua có công chứng.
CSGT đúng la chỉ trả lời mồm, rùi trả lại hồ sơ cho mình. giờ làm đơn gửi lên CSGT quận nơi Đk chiếc xe ah?
Mình cũng thắc mắc la tại sao CSGT cấp cavet lại cho chủ cũ mà k xét xe. Họ chỉ trả lời: ủy quyền thì chủ củ vẫn sở hữu nên họ cấp cafvet thui. nhận đơn thì cấp thui. Minh thiệt k hiểu quy trình cấp lại cavet nhu the noa nên k cãi đc.

Hạng D
26/8/13
1.942
5.473
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Mình mua có công chứng.
CSGT đúng la chỉ trả lời mồm, rùi trả lại hồ sơ cho mình. giờ làm đơn gửi lên CSGT quận nơi Đk chiếc xe ah?
Mình cũng thắc mắc la tại sao CSGT cấp cavet lại cho chủ cũ mà k xét xe. Họ chỉ trả lời: ủy quyền thì chủ củ vẫn sở hữu nên họ cấp cafvet thui. nhận đơn thì cấp thui. Minh thiệt k hiểu quy trình cấp lại cavet nhu the noa nên k cãi đc.
Đúng thủ tục cấp lại cà vẹt là phải cà số khung, số máy dán vô tờ đơn xin cấp lại. Xong rồi CSGT xét xe, ok thì cấp giấy hẹn 1 tuần có. Trước mình tự làm hết 30k. Cò vạc trc cổng đòi 1 chai, sáng làm chiều lấy.

• Like
Reactions: TicoHQ and huyvien
Tập Lái
8/9/15
33
27
18
45
Đúng thủ tục cấp lại cà vẹt là phải cà số khung, số máy dán vô tờ đơn xin cấp lại. Xong rồi CSGT xét xe, ok thì cấp giấy hẹn 1 tuần có. Trước mình tự làm hết 30k. Cò vạc trc cổng đòi 1 chai, sáng làm chiều lấy.
Vậy theo AC minh có quyền khiếu nại CSGT làm sai chỗ này k ?
Giờ minh k biết tìm người ban cho minh làm sao luôn.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Có dấu hiệu chiếm đoạt tài sản. Nguyên tắc phải xét xe mà CSGT là sai quy định rồi. Làm đơn khiếu nại chúng nó vãi đái ra ấy chứ. Bác lên làm việc lại với chúng nó một lần nữa.

• Like
Reactions: Phuonghaus
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
cái xe máy làm lại cavet đã khó rồi. xe hơi k có xác vẫn làm dc cavet sao nghe dễ như ra đường mua gói mì vậy.

• Like
Reactions: Phuonghaus