Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
bài toán so sánh giữa xe hãng sang và xe hãng phổ thông (cùng tầm giá) thì chỉ luôn là bài toán nuôi xe thôi =)) có tiền nuôi xe hãng sang thì ko ai lại đi chọn xe hãng phổ thông cùng giá cả; và ngược lại thôi.
Tùy bác ơi ! Giống anh nào nói thích offroad vùng sâu vùng xa nên kiếm xe "lành" hơn đám "ỏng ẹo", xe mới em không bàn, nhưng xe cũ thì nhức não lắm nha (đám xe sang ấy)

• Like
Reactions: Lahi
16/8/19
173
123
43
Sao Bác không điều tra xem bên Châu Âu người ta có mua con Ford này không ?
Bán chạy nhất là ngon hơn ?
Người Mỹ thì chuộng xe Mỹ, châu Âu thì họ khác....
Em chỉ xét khía cạnh bán chạy ở Mỹ thôi ạ
Ăn thua bác chủ thớt nhu cầu tới đâu, và mua về thì khoảng chi phí nuôi em xe này bao nhiêu, để phù hợp và cân đối cho hợp lý

Hạng B2
4/6/13
307
887
93
Bác thấy con Ford đẹp hơn con Audi thì múc thôi chứ lăn tăn gì, mua xe cho mình chứ mua cho người khác đâu bác. Nếu là em thì em múc ngay con Audi lướt.

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Bác thấy con Ford đẹp hơn con Audi thì múc thôi chứ lăn tăn gì, mua xe cho mình chứ mua cho người khác đâu bác. Nếu là em thì em múc ngay con Audi lướt.
Nói như bác thì bác chủ lên đây làm gì bác? Bác nghĩ Audi sang hơn thì múc Q7, còn bác ấy phải tính toán nên tham khảo ae. Như bác thì nếu đi Porsche rồi cần gì lăn tăn mấy còn này nữa. Nhưng bác ấy nói tài chính 2,7 quay thì phải xem xét, cân đo đong đếm mới lên xem ý kiến ae đã sử dụng rồi 2 dòng này để xem xét chọn kết quả cuối.

• Like
Reactions: lovecar88
Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
c
Con Explorer cũng rấm đầm chắc bác ạ, vô lăng ko có bị quá ảo như mấy con Ranger. E cũng đang đi Audi, cảm giác wa Explorer là vô lăng nó hơi nặng chút, ko thật = xe Đức nhưng vẫn rất good trong phân khúc rồi. Tuy nhiên xác xe khá to, di chuyển nội thành mà way đầu xe hơi phiền.
Expl mà nặng hả bác. Em đi đèo toàn lái 1 tay.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
bài toán so sánh giữa xe hãng sang và xe hãng phổ thông (cùng tầm giá) thì chỉ luôn là bài toán nuôi xe thôi =)) có tiền nuôi xe hãng sang thì ko ai lại đi chọn xe hãng phổ thông cùng giá cả; và ngược lại thôi.
E đã suy nghĩ đến dòng Q7 thì cũng đã tính đến nuôi xe rồi. 1 lần bảo dưỡng loanh quanh 3tr-4tr thì ok ko sao cả. E cũng đi kiểu gia đình, lâu lâu hứng lấy xe đi chứ k phải mua đi làm hằng ngày. Chứ đã đi xe hơi rồi thì nuôi e nó là lẽ đương nhiên

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
E đã suy nghĩ đến dòng Q7 thì cũng đã tính đến nuôi xe rồi. 1 lần bảo dưỡng loanh quanh 3tr-4tr thì ok ko sao cả. E cũng đi kiểu gia đình, lâu lâu hứng lấy xe đi chứ k phải mua đi làm hằng ngày. Chứ đã đi xe hơi rồi thì nuôi e nó là lẽ đương nhiên
Bác chỉ nghĩ đi ít, bảo dưỡng loanh quanh là xong à? Lành thế chắc chỉ có VIOS , ỈN (do chả có gì), bảo dưỡng 3-4tr/lần thì con xe ghẻ tầm 900-1 tỷ cũng đã bảo dưỡng giá đó rồi bác ạ... xe sang nó hư thì tự hư thôi, tới hạn thay thì phải thay thôi.... tự dưng nó hư vậy thôi bác ơi :)