Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Mua xe đã qua sử dụng nên chọn Audi Q7 2018 hay Ford Explorer 2019 thì "phê" hơn các bác?

Xin chào anh em otosaigon thân mến. Định hỏi bên box Ford/ Audi mà thấy ít người chạy quá nên nhảy qua đây cho xôm tụ ^^

Khả năng kinh tế e: chỉ ráng lắm đc 2 tỉ 7 quay đầu thôi ... hix hix

Tình hình là e là 1 người mê xe....thích cảm giác cầm vô lăng... đang chạy CRV 2019 cảm thấy rất ổn nhưng cảm giác lái hơi đơn điệu và xe ít option quá. Bản thân em rất thích dòng xe SUV 7 chỗ loại big size mà tiền thì chỉ có giới hạn.

Nên lên đây mong ae đã và đang đi Explorer (hoặc từng chạy qua audi Q7 form 2018 thì quá tuyệt vời) tư vấn dùm em vài lời thiệt lòng :

"Là nên chọn em nào giữa 2 con Audi Q7 used car đời 2018 máy 2.0 hoặc 3.0 (tuỳ cơ duyên) đổ lên và 1 chú Explorer máy 2.3 ecoboost cũng used car đời cao 2019"

Giá 2 em này chênh lệch khoảng trên 500 củ. Nhu cầu rõ ràng :

1/ Phải 7 chỗ, gầm cao máy khoẻ đầy đủ option tiện nghi
2/ Nội thất xe High tech, hiện đại. (em trẻ mà nên rất thích công nghệ)
3/ OFF ROAD đi đồi cát Phan thiết phải tốt ( ì đã chạm đến dòng này , phải off iếc ngon chứ, nhưng ko off kiểu phá xe đâu ạ
4/ Cảm giác lái ai ngon hơn ? Phấn khích hơn vậy các bác ??
5/ Loa nghe nhạc, chú Audi hay Ford nghe hay hơn ạ ?

Thanks các anh chị em cô bác đã giúp e khai sáng!!

1 vài hình ảnh thêm phần sinh động:

Explorer 2019

Mua xe đã qua sử dụng nên chọn Audi Q7 2018 hay Ford Explorer 2019 thì "phê" hơn các bác?

Nội thất Audi Q7 2018

Nội thất explorer 2019

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
16/8/19
173
123
43
explorer mới 2019 giờ lăn bánh khoảng 2 tỷ 5, xe mới hoàn toàn, em nghĩ đây là sự lựa chọn hợp lý của bác, không ngẫu nhiên mà bên Mẽo nó là con xe SUV bán chạy nhất trong vòng nhiều năm

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
2.7 tỷ quay đầu là lụm được Explorer mới rồi nha ! Ráng chờ vài tháng về Explorer 2020 luôn.
Audi Q7 2018 (nếu không bơi lội) thì tất nhiên ngon hơn Explorer nhiều rồi (vì 2 phân khúc khác nhau mà, nhưng audi về VN cũng cắt opt tè le) nhưng chi phí nuôi nó cũng mắc như mấy em showbiz đấy, còn Phò thì tầm gái TP thôi :)) . Ford ngắn hơn tẹo ( tầm 5-10cm) nhưng hàng 3 mấy xe này cũng chả thoải mái như MPV đâu bác

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
2 em này chiếc nào cũng ngon, bác cứ lên chạy thử thôi. Cảm giác của bác vẫn là lựa chọn tốt nhất.
Còn về test máy móc nếu mua xe cũ thì bác cứ đưa ra hãng cho yên tâm.

Hạng D
23/10/18
1.131
23.227
113
40
em chưa chạy cả 2 xe này, nhưng nếu về độ rộng rãi thì em nghĩ Explorer rộng hơn, nên phù hợp với kiểu xe SUV Big size mà bác chủ muốn chọn, lúc trước em rất thích Explorer nhưng giá cao quá, em với không tới, đành chọn Santafe ,và ít tiền thì em khá hài lòng với Santafe, đặc biệt em mua bản xăng đặc biệt chứ không mua bản dầu như số đông, do xe em chỉ sử dụng cho gia đình nên em chọn máy xăng cho êm ái hơn
Chẳng ăn nhập gì tới thớt, 2 xe bác chủ đưa ra thì chưa chạy lại quay qua quảng cáo Santafe! Đi vào chủ đề cho xôm tụ bác ơi.

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Mình khuyên Q7, đã chạy thử Explorer rồi, gia tốc tốt nhưng độ trể ga hơi nhiều. Nội thất không xứng tầm >2 tỷ. Q7 ngoại thất đẹp, nội thất sang.

• Like
Reactions: cdang and lovecar88
Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Em đang đi Expl đã thử đi lên đồi cát ở PT rồi, xoay núm qua Sand mode, lúc này đạp ga mạnh xe cũng k giật đâu nhé, cảm giác lúc này 4 bánh xe được truyền lực bằng nhau, nhấn ga mạnh xe mới nhích bánh mà cảm giác máy kêu to, xe rung rung rồi từ từ lăn bánh rất phấn khích, nhiều bác bảo con này gầm thấp nhưng thật ra là do tấm chắn gió trước nó làm thấp gầm, chạy ổ gà sâu nó có cạ tí nhưng do cái đó bằng cao su nên k lo hư hỏng đâu. Xe chạy sao em kể vậy, chứ k sale siếc j đâu nhé.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em đang đi Expl đã thử đi lên đồi cát ở PT rồi, xoay núm qua Sand mode, lúc này đạp ga mạnh xe cũng k giật đâu nhé, cảm giác lúc này 4 bánh xe được truyền lực bằng nhau, nhấn ga mạnh xe mới nhích bánh mà cảm giác máy kêu to, xe rung rung rồi từ từ lăn bánh rất phấn khích, nhiều bác bảo con này gầm thấp nhưng thật ra là do tấm chắn gió trước nó làm thấp gầm, chạy ổ gà sâu nó có cạ tí nhưng do cái đó bằng cao su nên k lo hư hỏng đâu. Xe chạy sao em kể vậy, chứ k sale siếc j đâu nhé.
Chắc đi đồi cát mũi dinh tốt hả bác :)