Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
Trả giá tới tấp bác ơi. Con xe em Hang rao 590. Em trả 450 rồi chốt 480 bao giấy tờ luôn đó. Bác cứ căn theo giá thị trường mà trả giá thôi.
Thanks bác nhiều!
Thời buổi này khó tin tưởng quá bác ạ, lùa được là tụi nó lùa hết, bất chấp...ko mông má, dặm tút thì cũng tua km, mua xe cũ là khổ vậy!

Hạng B2
7/11/15
198
144
43
ở đâu cũng vậy có người that người this hãng that hãng this, cuộc sống ko tin ai được ngoài mình.

• Like
Reactions: truongthi2525
Hạng D
14/8/16
1.838
2.219
113
39
Khó quá mua xe mới đi.
Vì thực tế là: xe để km thực thì người mua thấy km nhiều không mua, tua lại thấy km ít hơn thì ưng cái bụng mua. Trước khi mua cũng biết người bán đã tua km rồi nhưng vẫn mua thì thấy km ít, chính người mua đã tự lừa dối bản thân mình luôn rồi nói chi tới người bán.
Thứ 2: đi xem xe mới thất bóng loáng cái gì cũng thích, qua xem xe cũ thấy cũ xấu chê, buộc lòng người bán phải tút tá lại cho bắt mắt thì những vấn đề lỗi (nếu có của xe đã bị che đi)
Lái thì xe nào cũng thâu vào vì thâu vào để bán, gặp xe tan nạn càng mừng vì mua được giá hời sau đó sửa lại bán giá bình thường lời hơn.
Mua xe cũ về phải tân trang, thay thế linh tinh tốn tiền.
Cuối cùng: số tiền chênh lệch giữa mua xe cũ và xe mới tính bằng mức chấp nhận rủi ro mà người mua chịu. Mua xe lướt chênh lệch ko nhiều với xe mới thì mua mới cho an tâm. Xe cũ sau 3-4 năm mới thấy rẻ được nhiều.

Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
Khó quá mua xe mới đi.
Vì thực tế là: xe để km thực thì người mua thấy km nhiều không mua, tua lại thấy km ít hơn thì ưng cái bụng mua. Trước khi mua cũng biết người bán đã tua km rồi nhưng vẫn mua thì thấy km ít, chính người mua đã tự lừa dối bản thân mình luôn rồi nói chi tới người bán.
Thứ 2: đi xem xe mới thất bóng loáng cái gì cũng thích, qua xem xe cũ thấy cũ xấu chê, buộc lòng người bán phải tút tá lại cho bắt mắt thì những vấn đề lỗi (nếu có của xe đã bị che đi)
Lái thì xe nào cũng thâu vào vì thâu vào để bán, gặp xe tan nạn càng mừng vì mua được giá hời sau đó sửa lại bán giá bình thường lời hơn.
Mua xe cũ về phải tân trang, thay thế linh tinh tốn tiền.
Cuối cùng: số tiền chênh lệch giữa mua xe cũ và xe mới tính bằng mức chấp nhận rủi ro mà người mua chịu. Mua xe lướt chênh lệch ko nhiều với xe mới thì mua mới cho an tâm. Xe cũ sau 3-4 năm mới thấy rẻ được nhiều.
Kinh nghiệm quá bác ơi.
Khoái câu của bác. Mua xe cũ thì phải mua sau 3 - 4 năm mới đúng là yên tâm hơn chút về giá vì rẻ đi được thật sự nhiều.
Còn mà xe lướt 1, 2 năm mua thì chúng nó bán chả khác chi xe mới.

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Xe cũ thì đẹp nhất là mua xe của người quen biết...còn nếu ra showroom thì phải thủ sẵn gara thân thiết để họ check xe, xe nào check ra bệnh thì skip thôi chứ không nên đôi co với showroom giống mấy vụ lùm xùm vừa rồi...còn nếu mua xe cũ hãng thì nên có quan hệ nội bộ để cross check tại ko phải sale nào cũng có tâm, theo em biết bán lời ít/nhiều thì bạn sale cũng có % trong đó.

Ngoài ra, em thấy đi xe cũ thì xác định là xe nào cũng có issue (nhẹ hơn bệnh nan y, ý em là 1 vấn đề gì đó khiến chủ cũ không hài lòng bán em nó đi...nếu nó ko có issue gì thì issue là...nó cũ...haha), không thể nào chuẩn đéc như xe mới. Xác định là sống chung với issue đó lâu dài thôi.

Em mua xe con camry cũ từ hãng, cross check nhiều lần, trả giá tới tấp xong về vẫn có vài issue nhỏ nhỏ như:
  1. hộp bệ tỳ tay bị lờn...lúc thắng hơi gấp là nó chạy lên chạy xuống...nhiều khi chở thằng khách hàng ngồi ghế phụ, bị trượt cái nó dòm dòm làm mình cũng hơi qué qué (ý là xe dỏm...haha)...
  2. Vô lăng bị xiên...chạy thả tay ra khoảng 100m nó sẽ xiên về bên tài...đi cân bánh, cân thước lái đủ thứ chạy vài bữa là bị lại...kệ cha nó, chạy chú ý một chút.
  3. Nút đẩy qua lại chỗ cửa gió máy lạnh rụng sạch...vô hãng báo 5 chẹo...trên shoppee bán bộ 6 cái giá 250k...haha...chưa rãnh để gắn nữa...
  4. ghế da sần sùi ko còn mới...em bọc lại ghế sau, ghế trước để rin nên nhìn nó hơi kỳ...
  5. đời cũ, nhiều khi có người hỏi mới mua xe hả, xe đời năm nào nói ra cái đời xe xưa lắc hơi quê...haha...mà em thì ko thích nói tránh né...đời năm nào nói năm đó...hehe, xe thôi mà...

Nhưng bù lại để có con xe tương tự sẽ mất hơn 1 tỷ, em chỉ mất có 500tr...

Đại khái là nếu bỏ ra 1 tỷ được hưởng 100% chức năng, công năng con xe thì em bỏ ra 500tr em hưởng được khoảng 85%...haha tính tỷ lệ so với thu nhập của em thì có lời rồi...

Còn bác nào thu nhập cao 500tr hay 1 tỷ không cần suy nghĩ nhiều thì mua xe mới đi cho nó khỏe...lăn tăn mệt đầu để đầu óc suy nghĩ việc khác đẻ ra nhiều tỷ...nhiều khi đi con xe xịn khách gặp tin tưởng ký HĐ phát lời được mấy chục tỉ...có thể xem như bỏ ra 1 hay vài tỷ mua con xe mà lấy về vài chục tỷ...hehe

kaka...tùy hoàn cảnh mà chơi thôi.

Tập Lái
9/5/16
14
14
3
29
Khi mà bán thì chắc chắn là có lý do họ mới bán (Có 1.001 lý do như Thanh lý, Lên đời, Kẹt vốn, Định cư, Ngập nước, Đâm đụng...). Họ nói sao thì mình nghe vậy nên theo bản thân em thì cứ tin mình chứ đừng tin người - Cứ kiểm tra thật kỹ càng, đừng quá tin vào lời quảng cáo :rolleyes:
Chỗ nào chẳng vỗ ngực nói mình tốt, chẳng có ai mà bảo xấu cho họ cả bác à :p

Chúc bác chóng tìm được xe phù hợp :cool: :p

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Ngon hay không do thằng trước đi ntn.... hãng nó mua về bùa Dở thành Ngon à

Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
Xin các bác 1 số địa chỉ uy tín mua xe cũ ngoài của hãng!
Bác nào có mua rồi nếu có điều kiện đánh giá xe của showrom mình mua, thái độ nhân viên...giúp các a e đi sau có lựa chọn tốt ạ!
E nghĩ mua xe hãng cũng yên tâm phần nào, showrom cũng vậy...còn uy tín để bán hàng về sau!chứ mua lẻ bên ngoài phụ thuộc vào cái tâm của người bán và sự hiểu biết của người mua...không ai bán mà nói lên cái lỗi hay cái ko tốt của xe mình!người mua lầm chứ người bán ko bao giờ lầm!!!

• Like
Reactions: truongthi2525