Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Xin các bác 1 số địa chỉ uy tín mua xe cũ ngoài của hãng!
Bác nào có mua rồi nếu có điều kiện đánh giá xe của showrom mình mua, thái độ nhân viên...giúp các a e đi sau có lựa chọn tốt ạ!
E nghĩ mua xe hãng cũng yên tâm phần nào, showrom cũng vậy...còn uy tín để bán hàng về sau!chứ mua lẻ bên ngoài phụ thuộc vào cái tâm của người bán và sự hiểu biết của người mua...không ai bán mà nói lên cái lỗi hay cái ko tốt của xe mình!người mua lầm chứ người bán ko bao giờ lầm!!!

Tôi nghĩ là chuyện public thông tin các contact (mình cho là tốt) lên đây có một số vấn đề:
  1. Thông tin của người khác Mình đi public là mình chưa chuẩn
  2. Có khả năng mình làm mất cơ hội của một số bạn khác làm tốt.
  3. Tạo ra điều tiếng là người tung kẻ hứng seeding pr cho 1 showroom hay hãng nào đó. Không tốt

Nếu bác ở sg và muốn mua toyota thì có thể pm tôi sẽ chia sẽ contact bạn sale mà tôi mua xe.

Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
Bác chủ thớt có mua xe cũ thì né Ford Phổ Quang ra nhe , em dính một quả đắng còn hơn khổ qua rừng ở chỗ này

Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
Tôi nghĩ là chuyện public thông tin các contact (mình cho là tốt) lên đây có một số vấn đề:
  1. Thông tin của người khác Mình đi public là mình chưa chuẩn
  2. Có khả năng mình làm mất cơ hội của một số bạn khác làm tốt.
  3. Tạo ra điều tiếng là người tung kẻ hứng seeding pr cho 1 showroom hay hãng nào đó. Không tốt
Nếu bác ở sg và muốn mua toyota thì có thể pm tôi sẽ chia sẽ contact bạn sale mà tôi mua xe.
Dạ thanks bác!e cũng đề xuất ý kiến vậy thôi ạ!chứ biết đưa lên có khi lại đá xéo nhau, dìm hàng hay tung hứng ảo nữa...
E tìm 1 em Camry cũ 2015-16, mà giá cả nhìn rối não luôn...hỏi e Cross V hãng bảo đặt hàng, tháng 3-4/21 mới có!bác có thông tin thì mật thư giúp e!
Đa tạ bác nhiều

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Dạ thanks bác!e cũng đề xuất ý kiến vậy thôi ạ!chứ biết đưa lên có khi lại đá xéo nhau, dìm hàng hay tung hứng ảo nữa... E tìm 1 em Camry cũ 2015-16, mà giá cả nhìn rối não luôn...hỏi e Cross V hãng bảo đặt hàng, tháng 3-4/21 mới có!bác có thông tin thì mật thư giúp e! Đa tạ bác nhiều

Em trai mình cũng tính lấy con corola cross ăn tết mà bị ép 30tr lạc.

Mình thấy tình hình này ko xử lý do anh em không đồng lòng thôi. Ở đây có bác luật sư nào ko cho hỏi. Nếu thu thập đủ chứng cứ tin nhắn thoả thuận mua lạc được lấy xe sớm. Có thể kiện tội gian lận thương mại hoặc tống tiền không?

Kiện có thể không thắng nhưng sẽ được lên social media, hãng hoặc dealer chắc chắn sẽ cho sale đó về vườn. Đuổi cổ khoản chục anh sale là em đảm bảo hết tình trạng bán hàng kèm lạc.

Ở đây chắc cũng có nhiều sale của nhiều hãng nhưng em sorry nói thẳng anh sale mánh khoé kiếm cơm thì người mua cũng phải đoàn kết mánh khoé để tự bảo vệ quyền lợi của mình chứ

Attachments

• Like
Reactions: duongk20
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tóm lại người biết thì không hỏi như vầy, còn đã hỏi (tức là không biết) thì tốt nhất nên mua xe mới. Chịu chọn loại xe thấp hơn 1 chút, option vớ vẩn ít đi 1 chút thì giá xe mới cũng như xe lướt phân full option thôi.... được cái yên tâm, khỏi lăn tăn, để dành tâm trí để ...... lái xe

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em trai mình cũng tính lấy con corola cross ăn tết mà bị ép 30tr lạc.

Mình thấy tình hình này ko xử lý do anh em không đồng lòng thôi. Ở đây có bác luật sư nào ko cho hỏi. Nếu thu thập đủ chứng cứ tin nhắn thoả thuận mua lạc được lấy xe sớm. Có thể kiện tội gian lận thương mại hoặc tống tiền không?

Kiện có thể không thắng nhưng sẽ được lên social media, hãng hoặc dealer chắc chắn sẽ cho sale đó về vườn. Đuổi cổ khoản chục anh sale là em đảm bảo hết tình trạng bán hàng kèm lạc.

Ở đây chắc cũng có nhiều sale của nhiều hãng nhưng em sorry nói thẳng anh sale mánh khoé kiếm cơm thì người mua cũng phải đoàn kết mánh khoé để tự bảo vệ quyền lợi của mình chứ
Kiện tội gì bác???? Họ bán kèm option thêm thôi chứ đâu có đẩy giá??? Bạn có quyền không mua mà. Họ nó đó là chính sách của đại lý, không mua thì đi chỗ khác mua, vậy thôi. Ở chiều ngược lại, xe ế thì đại lý họ giảm giá dưới giá hãng, bác có thuê luật sua đi kiện không???? Xe hút hàng, không có hàng bán thì vậy thôi, nếu bác không gấp đợi sau tết mua, có mà đầy. Chuyện này cũng thường thôi, hãng nào cũng vậy, không chỉ oto... mà như cái con Iphone mới ra hút hàng giá đầy gấp đôi vẫn có người mua.

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Kiện tội gì bác???? Họ bán kèm option thêm thôi chứ đâu có đẩy giá??? Bạn có quyền không mua mà. Họ nó đó là chính sách của đại lý, không mua thì đi chỗ khác mua, vậy thôi. Ở chiều ngược lại, xe ế thì đại lý họ giảm giá dưới giá hãng, bác có thuê luật sua đi kiện không???? Xe hút hàng, không có hàng bán thì vậy thôi, nếu bác không gấp đợi sau tết mua, có mà đầy. Chuyện này cũng thường thôi, hãng nào cũng vậy, không chỉ oto... mà như cái con Iphone mới ra hút hàng giá đầy gấp đôi vẫn có người mua.
Dạ bác nói quá chuẩn luôn ạ. Kềm lạc là bán thêm phụ kiện, Cái đó là chính sách của đại lý, chứ bác kiện Sale cũng tội người ta. Đại lý đưa ra chính sách, Sale phải thực hiện thui ạ. Bác có quyền không mua và đơi qua Tết xe nhiều tha hồ mà được giảm giá á Bác. Còn chừng nào mà người Sale kia tự kê tiền, lấy chênh lệch không có đúng trong hợp đồng mua bán, thì bác có thể kiện họ tội lừa đảo được ạ.

• Like
Reactions: truongthi2525
Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
Chia sẻ tí đi bác, cho anh em thêm kiến thức và kỹ năng. Thanks bác.
Trên diễn đàn còn bài viết cũ của em đó bác , nói ngắn gọn là bị cố vấn dịch vụ của hãng + thợ hãng + chủ xe lừa em mua xe bị bung túi khí

Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
Trên diễn đàn còn bài viết cũ của em đó bác , nói ngắn gọn là bị cố vấn dịch vụ của hãng + thợ hãng + chủ xe lừa em mua xe bị bung túi khí
Lừa có hệ thống luôn rồi bác!e nghĩ chắc hãng Tồ rồi, vì chỉ đây mới có cố vấn dịch vụ, cố kiết gì cho mệt, tư vấn hay hỗ trợ khách hàng là được rồi...đưa lên quá để đi lừa khách vậy!mua xe ôm thêm cục tức với mấy thằng bán ko có tâm như thế này...