Tập Lái
14/12/16
39
4
8
35
Chắc chắn là biển tỉnh, biển SG & HN thuế trước bạ 5% cao hơn 2% + phí cấp BS 3tr cao hơn 500k.
Giá đề xuất của Honda đã là 45tr, mấy Head chấp nhận bán lỗ còn 39,5 đến 40tr + thuế + biển nữa là ra 45tr.
P/s: Cám ơn các fan của Ex & anti-fan của Winner nên Winner mới "ế" như vậy, buộc Head phải chấp nhận lỗ để đẩy đc hàng.

Head có bao giờ lỗ đâu bác, chỉ là lời ít một chút thôi.
Đợi thời gian người ta chạy xong rồi thì mới có thể thấy được cái ngon của con Winner này bác ơi.

Tập Lái
14/12/16
39
4
8
35
Rối rắm thật, mỗi nơi có 1 giá khác nhau thì người mua cũng không biết đâu mà lần.
Nhưng mà chênh với Ex tới 10tr thì mua cũng được

Tùy head thì giá khác nhau nhưng giá vẫn trong tầm chấp nhận. Với lại giá em nói là biển tỉnh cụ nhé, nhiều khi chênh lệch là tất nhiên.

• Like
Reactions: Minhhoangdh
Tập Lái
14/12/16
39
4
8
35
Đồng hồ Winner nhìn ít màu mè hơn của Ex hen bác

+ Mặt đồng hồ LED Winner 150 được thiết kế lạ mắt với phong cách riêng biệt. Khá đơn giản và cá tính
+ Exciter 150 có thiết kế mặt đồng hồ thể thao hoàn toàn mới, giúp người điều khiển dễ dàng sử dụng. Khi mở khóa điện, mặt đồng hồ xe côn tay Exciter 150 2016 sẽ hiển thị dòng chữ chào đón “Hi Buddy” hoặc “Ready to Go”. Cái này có vẻ hay nè bác

Tập Lái
5/12/14
36
18
8
38
Khách quan thì Honda luôn đi trước mấy anh kia... vài bước.

Em lại thấy Honda đi sau mấy anh kia nhẩy. Hay sản xuất mấy dòng sau so với Ya nhưng mà được cái gây được tiếng vang, người ta mua nhiều

• Like
Reactions: BátGiới
Tập Lái
5/12/14
36
18
8
38
Mình ủn hộ con Ex nhé. Winer vẫn chưa nhìn quen thấy hơi xấu :)

Hehehe. Em y như bác nhé. Mới đầu nhìn Winner nó xấu thiệt, nhìn không có vừa mắt. Nhưng mà từ từ nhìn thấy thì giờ nó cũng có cái nét riêng của nó. Cũng bắt đầu có cảm tình

Tập Lái
5/12/14
36
18
8
38
Winner lăn bánh biển SG khoảng 45tr, Ex 54tr thì phải.
Max speed thì bác search Youtube có đầy mà, vì fan của 2 xe này gây ra bao cuộc tranh cãi rồi.
Gút lại: Winner nhanh hơn Ex ở maxspeed, Ex hơn Winner chút ở đề pa.

Giá này chênh lệch hơi quá nhiều rồi. Em nhớ có đợt giá Winner cao lắm thì phải.
Em khoái mấy con chạy max speed ngon vì đam mê tốc độ. Em cũng muốn thử test max speed 2 con này coi cảm giác lên cao nó như thế nào.
Mà không biết đi tốc độ cao quá máy có bị ghì hay không nhỉ?

Tập Lái
5/12/14
36
18
8
38
Xét về giá cả thì vote Winner 150 hơn. Lỗi vặt vãnh thì con nào cũng có nhưng Ya nghe nhiều hơn chút.
Động cơ thì Win đang xài DOHC, mấy bác đi phượt thích cái này hơn nhiều vì lên tốc độ cao máy mạnh hơn, chuyển số cũng mượt hơn

Lỗi vặt thì lỗi vặt kiểu nào hả bác? Sao bác chê Ya thế?
Em cũng thích đi phượt lắm bác

Tập Lái
14/12/16
39
4
8
35
Winner số 6 cấp còn Winner 5 cấp phải không bác?

Có cái bảng so sánh phía trên đó bác. 6 cấp Winner, còn 5 cấp thì Ex. 6 cấp thì nó chuyển mượt hơn qua các tốc độ, nhìn chung đi thích hơn chút