Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Mình xài bảo hiểm của BIDV, chỉ cần điện thoại báo nó rồi chạy xe vào Gara, để Gara với bảo hiểm tự liên lạc thỏa thuận rồi làm cho mình.

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Xe em cũng bị tình trạng như xe bác chủ, khi đi tốc độ từ 110 km/h trở lên thì tay lái bị run lắc, em vào cân chỉnh thước lái, độ chụm bánh xe, cân mâm, bấm chì hết 600k xong ra chạy vi vu. Bác chủ thử xem hết k?
Mấy cái đó chỉ dùng cho cân chỉnh hệ thống lái lâu ngày ko còn chính xác thôi...ko chỉnh mâm bị woan do xụp ổ gà hay tai nạn nhá bác ơi...
mâm bị cong, lệch hay vênh, hay bị woan thì ko bấm chì được bác ơi... bấm chì chỉ xử lý mâm có độ dày thân mâm ko đều nhưng trọng tâm mâm vẫn chính xác, còn mâm bị cong , vênh thì trọng tâm bị lệch, vành ko tròn đều, kểu oval (nên gọi là woan.kkk), chạy sẽ bị tưng-tưng-tưng nhẹ hoac nặng.
Em mua BH của BH Ph.Hưng, xe em mới làm cái claim ktra thay 5 mâm zin đó...
Em nói "xe anh chạy xụp ổ gà đoạn đường dẫn cao tốc Sg-TL, anh thấy xe hơi tưng tưng, chú qua xem ktr 5 mâm cho anh", "xe chạy có cảm giác đâm hay tưng ko anh?", "tưng hay đâm thì anh claim tai nạn rồi, cái này do anh thấy ko yên tâm nên mún ktra, mà anh chắc là bị xụp ổ gà nên woan rồi, ý chú sao?". Mấy đứa em bên BH nói to, rõ: "Dạ...vậy anh chạy xe vô Mers PMH đi ah, để xe đó, em lo, lát xong e gọi anh tới ký Hs claim và lái về, vài hôm hàng về em gọi anh qua thay mới"..kkkk. Chạy vô Mers PMH, đem 5 mâm lên mấy ly tâm, mâm nào woan thay mâm đó, nếu woan 5 mâm thay 5 mâm, thay mới 100% chính hang Mers VN Star bên PMH...kkk.Mua BH vậy mới thích và thú...

P/s: bác nào nói mâm AMG cứng hơn mâm thường của Mers thì hình như nhầm... mâm AMG mềm hơn xíu, và dễ woan hơn.. các bác chú ý: mâm woan thì chỉ thấy khi nâng gầm quay từng bánh ktra kỹ hay tháo mâm gắn lên máy li tâm mới thấy,, chạy ko thấy hay ko cảm giác gì đâu.. còn chạy mà thấy tưng tưng là woan nặng woan nề rùi...kkk
các bác tin em đi: xe chạy qua ổ gà hơi xâu, hơi to và xụp cái đùng.. thì y như rằng 99% mâm woan...kkk

Tập Lái
23/1/14
17
8
3
Mua mới đi cụ. Vứt cục shit cho cậu bán hàng hót đi.

Em ghi vài lời để các bác tránh...
Em thì tổn thất chắc cũng kha khá rồi.....có gọi cho 1 bác...nhưng mọi việc vẫn như shit :))
Xe em đang đi trên đường cao tốc, thấy tay lái lắc nên vào hãng kiểm tra thì hãng báo 2 mâm phải bị vênh do đi trúng ổ gà.
Tài xế nhà em đi khai thì BH họ bảo khai sao cũng được, miễn là đường có ổ gà.
Khai xong thì BH xem hồ sơ khoảng 1 tuần thì họ nói do không khai báo khi bị ổ gà và đường khai có quá nhiều ổ gà nên họ từ chối, kèm thêm hướng dẫn là xe phải chạy rất nhanh nên lực mới tác động vênh được quả mâm.... :))
Em mua 2 chiếc C250 và C300 AMG từ 1 sale "tai tiếng" ở HAXACO, đã chuyển ctac qua HAXACO Võ Văn Kiệt....lúc mua có hứa hẹn là sẽ support BH Bảo Việt nếu em mua kèm xe.
Nếu không lấy bảo hiểm được thì có ai biết cách nào chỉnh lại mâm không? Hay phải mua mâm mới?

Tính ra mua được xe...nhưng ôm cục shit từ Bảo Hiểm với dịch vụ after sales....