Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Năm ngoái em mua xe tự đi làm giấy tờ (nhanh có biển số và đỡ tốn phí) thì cần có phiếu xuất hải quan (xe em là xe nhập), hóa đơn đỏ, CCCD ra chi cục thuế đóng thuế rồi ra công an tp bấm biển khoảng 2 tiếng là xong hết. Ra chi cục thuế tốn 250k cho cái bảo hiểm 3 năm của anh photo là anh photo đưa cho 2 bộ hồ sơ và ghi luôn cho với bảo đảm công an mà ko chịu thì cứ mang về anh lấy lại tiền gấp đôi. Ra công an thủ sẵn 50k cho anh cà số khung số máy nữa là ok.
Cảm ơn ý kiến chia sẻ của bác nha, nghe nói mình nhờ nơi bán nó cà giúp cho 2 bản số khung số máy cũng được á.

Ra head nó đưa cho 1 bộ hs
Ko cần coi có cái gì trong đó cũng dc
Đi đóng thuế rồi đăng ký bs thôi
Ko có head bỏ sót hồ sơ nào đâu
À bác cho mình hỏi ý này nhé, Vd mình là dân tỉnh, hộ khẩu tỉnh, nhưng do giá xe ở Tp rẻ hơn giá xe ở tỉnh, nên mình mua xe ở Tp, thì cái việc đóng thuế trước bạ này thì mình sẽ phải đóng ở địa bàn mua xe tức là cơ quan thuế ở Tp, hay là phải mang về cơ quan thuế nơi tỉnh mình thường trú để đóng, hay là muốn đóng nộp ở đâu cũng được, nhờ bác giài thích ý này giúp với
Chỗ bán cung cấp: Xuất xưởng, hóa đơn, Cà số khung số máy
Pho to CCCD, Xuất xưởng, hóa đơn ra chi cục thuế quận, huyện khai
Xong ra ngân hàng (nên hỏi ngân hàng nào_thường ngân hàng DVIB) đóng lệ phí trước bạ
đóng xong vào dịch vụ công khai in tờ khai ra (Công an in được)_có khai mới đi đăng ký được
Khai xong chạy vào đăng ký chụp hình xe, kiểm tra khớp số khung sườn thì ok
Cầm giấy tờ vào đóng tiền biển số + 50+100K ca fe bấm số lấy biển cầm giấy hẹn về
Cảm ơn bác đã bày em nha, mà bác cho mình hỏi ý này thêm với, Vd mình là dân tỉnh, hộ khẩu tỉnh, nhưng do giá xe ở Tp rẻ hơn giá xe ở tỉnh, nên mình mua xe ở Tp, thì cái việc đóng thuế trước bạ này thì mình sẽ phải đóng ở địa bàn mua xe tức là cơ quan thuế ở Tp, hay là phải mang về cơ quan thuế nơi tỉnh mình thường trú để đóng, hay là muốn đóng nộp ở đâu cũng được ?

Quy trình e tự mua đây gửi a xem. Mua trên lazada, ra cửa hàng lấy xe trong ngày, có sẵn hồ sơ về đóng thuế online qua dichvucong, hôm sau có giấy xác nhận đóng thuế a đăng ký cũng trên dichvucong làm biển số, cầm hết hồ sơ cửa hàng họ đưa ra công an bấm biển, lấy biển về luôn trong ngày. 14 ngày nhận cavet.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ nha.

Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
Năm ngoái em mua xe tự đi làm giấy tờ (nhanh có biển số và đỡ tốn phí) thì cần có phiếu xuất hải quan (xe em là xe nhập), hóa đơn đỏ, CCCD ra chi cục thuế đóng thuế rồi ra công an tp bấm biển khoảng 2 tiếng là xong hết. Ra chi cục thuế tốn 250k cho cái bảo hiểm 3 năm của anh photo là anh photo đưa cho 2 bộ hồ sơ và ghi luôn cho với bảo đảm công an mà ko chịu thì cứ mang về anh lấy lại tiền gấp đôi. Ra công an thủ sẵn 50k cho anh cà số khung số máy nữa là ok.
Còn dịch vụ chắc 2-3 triệu nhỉ

Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Còn dịch vụ chắc 2-3 triệu nhỉ
Chắc vậy, bèo bèo họ cũng phải bỏ túi >= 1Tr thì phải ?

Xe em ghẻ nên nếu đi dịch vụ mất khoảng 1,5tr nhưng vấn đề là phải chờ 1 tháng mới có biển số, trong khi mình mất 1 buổi chiều tự đi làm là có biển số chạy rồi.
Mình có nghe có ca cả 2 tháng chưa có biển luôn á, đâu phải qua dịch vụ lúc nào cũng nhanh, còn quay lên top top chửi ầm ĩ nữa

Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Cảm ơn ý kiến chia sẻ của bác nha, nghe nói mình nhờ nơi bán nó cà giúp cho 2 bản số khung số máy cũng được á.

À bác cho mình hỏi ý này nhé, Vd mình là dân tỉnh, hộ khẩu tỉnh, nhưng do giá xe ở Tp rẻ hơn giá xe ở tỉnh, nên mình mua xe ở Tp, thì cái việc đóng thuế trước bạ này thì mình sẽ phải đóng ở địa bàn mua xe tức là cơ quan thuế ở Tp, hay là phải mang về cơ quan thuế nơi tỉnh mình thường trú để đóng, hay là muốn đóng nộp ở đâu cũng được, nhờ bác giài thích ý này giúp với

Cảm ơn bác đã bày em nha, mà bác cho mình hỏi ý này thêm với, Vd mình là dân tỉnh, hộ khẩu tỉnh, nhưng do giá xe ở Tp rẻ hơn giá xe ở tỉnh, nên mình mua xe ở Tp, thì cái việc đóng thuế trước bạ này thì mình sẽ phải đóng ở địa bàn mua xe tức là cơ quan thuế ở Tp, hay là phải mang về cơ quan thuế nơi tỉnh mình thường trú để đóng, hay là muốn đóng nộp ở đâu cũng được ?

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nha.
Cửa hàng cà số khung số máy rõ cỡ nào đi nữa thì bác vẫn mất phí cà cho cò ở trước phòng đăng kí 50-100k cho 2 phút.

Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
Xe em ghẻ nên nếu đi dịch vụ mất khoảng 1,5tr nhưng vấn đề là phải chờ 1 tháng mới có biển số, trong khi mình mất 1 buổi chiều tự đi làm là có biển số chạy rồi.
Thế thì thôi tự làm cho nhà nước còn nhanh hơn

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
12/3/22
208
279
63
33
Ở tỉnh các bạn sao không biết, chứ ở tôi mua xe ra Head lựa xe rồi thanh toán tiền, tới ngày giờ Head hẹn thì chạy cái xe lên công an bấm số đóng tiền biển số là xong. Còn việc khai báo online vs nộp hồ sơ cho công an bên Head lo hết. Lên trên công an lúc nào cũng có một nhân viên của Head ở đó để hỗ trợ người mua xe của Head.

Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Cửa hàng cà số khung số máy rõ cỡ nào đi nữa thì bác vẫn mất phí cà cho cò ở trước phòng đăng kí 50-100k cho 2 phút.
Mà bác cho mình hỏi ý này thêm với, Vd mình là dân tỉnh, hộ khẩu tỉnh, nhưng do giá xe ở Tp rẻ hơn giá xe ở tỉnh, nên mình mua xe ở Tp, thì cái việc đóng thuế trước bạ này thì mình sẽ phải đóng ở địa bàn mua xe tức là cơ quan thuế ở Tp, hay là phải mang về cơ quan thuế nơi tỉnh mình thường trú để đóng, hay là muốn đóng nộp ở đâu cũng được ?

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Mà bác cho mình hỏi ý này thêm với, Vd mình là dân tỉnh, hộ khẩu tỉnh, nhưng do giá xe ở Tp rẻ hơn giá xe ở tỉnh, nên mình mua xe ở Tp, thì cái việc đóng thuế trước bạ này thì mình sẽ phải đóng ở địa bàn mua xe tức là cơ quan thuế ở Tp, hay là phải mang về cơ quan thuế nơi tỉnh mình thường trú để đóng, hay là muốn đóng nộp ở đâu cũng được ?
Mình sẽ đóng thuế ở nơi mình thường trú bác ạ, xe em mua ở sài gòn nhưng hộ khẩu biên hòa em về biên hòa đóng thuế và bấm biển.

• Like
Reactions: daigia.vn