Hạng C
17/6/13
505
507
93
Quận 10
Nói thật lòng tại mình đã chạy qua xpender,xl7 và innova 2018 rồi.Nếu ko cầu kỳ từ tốn và kinh tế thì 2 xe kia ok.Còn full tải chạy ngon thì innova nhé.Bữa lên xpender của thằng bạn đi 6n dốc ngay khúc Di Linh lên Đức Trọng muốn qua xe khác là 1 cực hình.Có con xe Con bò mà mấy lần trả về số 2 qua ko đc lun.Có khúc còn bị hụt hơi mém ăn xe đối diện.Đây là trải nghiệm thực tế của mình còn bạn quyết định sao là do bạn
Cám ơn bác, đúng là lưu ý mấy dòng MPV này cực sợ khi vượt đèo, vượt xe. Nếu đi full tải thì càng lưu ý bác à. Đó cũng là cái mà em lăn tăn nhất

Hạng D
18/4/15
1.397
10.879
113
X nha
Chào các bác,

Nhà em mới bán City, tính tiếp tục trả góp "lên đời" xe 7 chỗ. Ngắm nghía đi lại chắc chỉ chọn các dòng MPV 7 chỗ trong tầm 600 - 700 triệu.

Nhu cầu chủ yếu em đi lại hằng ngày từ Q2 lên Q3 làm việc. Đi về quê Nha Trang 3-4 lần/năm. Đi chơi gia đình năm 1-2 leo Đà Lạt. Mỗi lần đi cũng 6,7 người.

Em tham khảo thì thấy một số lựa chọn ưng ý là Mitsubishi Xpander, Suzuki XL7 và Toyota Veloz.
Các bác nào có kinh nghiệm về các dõng xe trên tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác.

View attachment 2765941*Ảnh minh họa
Pác, ko hối hận đâu!
Máy Su íu.
Vl nhựa lỡm, mấy cái an toàn ko cần, chủ yếu do người lái!

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Cám ơn bác, đúng là lưu ý mấy dòng MPV này cực sợ khi vượt đèo, vượt xe. Nếu đi full tải thì càng lưu ý bác à. Đó cũng là cái mà em lăn tăn nhất
Máy 1.5 mà 7 chỗ thì động cơ nào cũng như nhau thôi. Ngoài ra XL7 và Xpander còn thích hợp đi đèo hơn Veloz do có hộp số 4 cấp hơn CVT. CVT đi phố thì mượt mà nhưng đi đèo thì 4 cấp mang lại cảm giác yên tâm hơn. Cả X và XL7 đều có chế độ chỉnh số kiểu bán tự động như OD off chỉ cho phép hộp số hoạt động tối đa tới số 3 hoặc gài số 2, số L để tăng sức kéo khi vượt đèo, người quen xe sẽ điều chỉnh linh hoạt giữa các cấp số trên để tối ưu hóa lực kéo khi có hoặc chưa có trớn. Mình khẳng định là khi full tải thì đi đèo dốc 10 độ thì X, XL7 vẫn cân tất, tốc độ 40-50 là bth, chỉ có điều phải chấp nhận là vòng tua sẽ lên cao, máy gào và lời khuyên là không nên vượt trên đèo khi không có trớn và không quen xe.

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Đọc hồi em thấy cũng như một ma trận bác à. Chủ yếu em xem trải nghiệm thực tế của các bác trên otosaigon mình như thế nào
Rồi chỉ được mấy người chưa đi chưa sờ chưa chạy lên đây phán

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
ai khóc cho nổi đau này. K3 mộng mơ. Nhưng nóc nhà nói còn đi về quê chi.
đi gia đinh thì chịu vậy bác, chứ nhà e 6 người, 2 chiếc 5 chỗ vẫn thiếu, nên bán 1 để lên 7 chỗ, cũng băn khoăn như bác, xe nhỏ máy yếu giá chấp nhận được, còn xe to máy mạnh thì không khả năng

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Nếu đi Đà Lạt mà đủ 6 -7 người, thì 3 em xe bác nêu đi hơi mệt. Đi đoạn ngắn ngắn thì được.
1. Là nếu đi xa thì bác cho 2 người đi Thành Bưởi đi và về. Đi loanh quanh tham quan ĐL thì đi chung xe
2. Là muốn đi chung cả tuyến thì nên ráng thêm tầm 100tr, mua Mitsu Outlander 2020 cũ (hoặc tương đương) bản Pre. :D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.464
2.203
113
48
TP.HCM
Nếu không quá cầu kỳ và tìm em giá tốt thì XL7 ổn đó bác ạ
Còn không thì Xpander nha
Veloz nhỏ mà gân guốc nhiều quá, như chuột tập tạ. Thêm nữa mấy chục năm nay, xe Toy mà bán chạy thì giá không bao giờ tốt trong phân khúc cả