Tập Lái
23/10/16
22
10
3
63
P.3, BÌNH THẠNH, T/P HCM
Tình hình là mình mới chạy thừ xe PSG 2X4 và nhận thấy xe có vẻ hơi xóc nảy ( hơi giống xe tải)- các bác đi có nhận thấy kg? Hàng ghế thứ 3 hơi khó ngồi, chắc chỉ trẻ em thôi. Các bác có ý kiến gì không? Còn Outlander thì chỉ có một giàn lạnh nên lăn tăn quá. Các bác cho mình lời khuyên nhé.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Tình hình là mình mới chạy thừ xe PSG 2X4 và nhận thấy xe có vẻ hơi xóc nảy ( hơi giống xe tải)- các bác đi có nhận thấy kg? Hàng ghế thứ 3 hơi khó ngồi, chắc chỉ trẻ em thôi. Các bác có ý kiến gì không? Còn Outlander thì chỉ có một giàn lạnh nên lăn tăn quá. Các bác cho mình lời khuyên nhé.
Hàng ghế thứ 3 của PS nó vậy. Outlander hàng ghế thứ 3 cũng chẳng hơn là mấy.
Muốn hàng ghế thứ 3 ngon lành thì chỉ có Zinger. Không ngại xe cũ thì mua zinger còn dư khối tiền.

Tập Lái
23/10/16
22
10
3
63
P.3, BÌNH THẠNH, T/P HCM
Mình chỉ lăn tăn chọn lựa giữa Outlander 2.4 AT hay PSG 4X4 AT thôi. Bản OS thì hàng nhập, nhưng chỉ có một giàn lạnh, đi xa, trời nóng thì khó chịu lắm, còn PS thì hàng lắp ráp (khi đi thử thấy ồn và rung lắm Bạn Bình -sát thủ- nói do lốp căng quá, cũng có thể đúng). Bữa nào về SG chắc đi thử lại lần nữa để xem xét.

4/6/16
363
251
63
34
Mình chỉ lăn tăn chọn lựa giữa Outlander 2.4 AT hay PSG 4X4 AT thôi. Bản OS thì hàng nhập, nhưng chỉ có một giàn lạnh, đi xa, trời nóng thì khó chịu lắm, còn PS thì hàng lắp ráp (khi đi thử thấy ồn và rung lắm Bạn Bình -sát thủ- nói do lốp căng quá, cũng có thể đúng). Bữa nào về SG chắc đi thử lại lần nữa để xem xét.
Dạ, khi nào anh thu xếp được thời gian, em mang xe 4x4 AT qua để anh trải nghiệm cho chính xác luôn ạ

Hạng B2
16/4/15
212
195
43
47
Tầm tiền mua Outlander , bác thử thêm Santafe như thế nào để có nhiều lựa chọn.

Tập Lái
23/10/16
22
10
3
63
P.3, BÌNH THẠNH, T/P HCM
Các bác dùng PSG 4X4 AT có cảm thấy chân ga hới bị trễ không, mình đạp ga thấy bướm ga có vẻ mở hơi bị chậm nên se không bốc mấy. Các bác cho nhận xét nhé.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Các bác dùng PSG 4X4 AT có cảm thấy chân ga hới bị trễ không, mình đạp ga thấy bướm ga có vẻ mở hơi bị chậm nên se không bốc mấy. Các bác cho nhận xét nhé.
Tất cả các xe đều có khoảng trể, vì nó cần thời gian từ lúc đạp, phun thêm xăng, động cơ từ từ tăng tốc.
Nhưng đây là hệ động cơ thông minh, nps ghi nhớ thói quen người lái.
Nếu bác thường đạp nhẹ nhàng, nó sẽ nhớ và tăng từ từ để tiết kiệm. Nếu bác thường đạp thốc ga, nó nhớ và khi bác vừa đạp là nó tự mở ga lớn hơn và hết hiện tượng trể. Nếu là xe bác, nó sẽ tự điều chỉnh sớm thôi.