Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
Chào các bác,
vừa qua vợ cả duyệt cho mua xe và nói đừng mua xe cũ nên mua xe mới (Morning AT Deluxe) . Nhu cầu của mình thì không đi nhiều GĐ 2 VC 2 đứa con gái còn học cấp 2, cấp 3 nên chỉ đi về ngoại ở Bình Chánh cuối tuần, ngoài ra cũng đi ăn uống loanh quanh Saigon, Thủ Đức, Đồng Nai,... thỉnh thoảng vài tháng đi Tiền Giang, VT, Long Hải,... relax thôi
Do ngân sác mua xe mới cũng đủ nhưng bản thân lúc trước tui đã xai qua con Suzuki Wagon R+ qua 2 đời chủ thấy cũng ổn nên cũng định kiếm e Morning At nào vài năm trở lại bao check hãng history rõ ràng chủ cưng yêu thì cưới, vở cả lại bảo sợ mua xe cũ nhằm mấy e hoàn lương hay tai nạn, thủy kích,... mà tui thì cũng thấy xe mới ai mà không ham nhưng mua xe về cũng tốn các phí thêm (thuế trước bạ, bảng số mới,kiếng 3M, camera lùi,...) cũng xấp xỉ ~ 50 tỏi nên cũng muốn lấy em 2nd dù vợ mới ai mà ko ham nhưng cũng xét nhu cầu không đi nhiều và nếu tìm được em Morning AT nào ưng ý tuổi đời < 3, 4 năm thì cũng OK ạ, các bác đã sử dụng qua xe nhiều cho xin tư vấn với cám ơn các bác nhiều ạ.
Giai thoại: có 1 người đến hỏi Tào Tháo có nên làm 1 việc gì không, Tào Tháo bảo mày cứ về hỏi vợ mày xem nó nói như nào, mày cứ làm ngược lại lời nó nói ắt đúng, hahah không biết ca của tui sao hả các bác ;)

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Tuỳ theo tình trang, hiều biết, quan biết cũa bạn.
Tôi thú thật khi là SV thì toàn mua xe cũ, khoảng 10 năm trở lại đây mới mua xe mới.

Hạng D
28/11/09
1.172
2.636
113
Hồ Chí Minh
Tùy theo nhu cầu nếu đủ khả năng mua Morning mới thì có thế lựa chọn các xe cũ ở phân khúc cao hơn như Kia Cerato, Mazda 2 để có thể sử dụng an toàn và rộng rãi hơn khi đi quốc lộ. Morning chỉ ưu điểm là chạy trong nội ô nhỏ gọn thôi chứ ra cao tốc mong manh lắm

• Like
Reactions: xinhxinh69
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
cuối cùng mình tự quyết luôn rước em Kia buổi sáng mới nguyên về bóc tem cho sướng vì cũng ít đi nên OK vừa rồi làm chuyến Đà Lạt cũng êm

Tập Lái
3/5/07
36
2
15
cuối cùng mình tự quyết luôn rước em Kia buổi sáng mới nguyên về bóc tem cho sướng vì cũng ít đi nên OK vừa rồi làm chuyến Đà Lạt cũng êm
Kia buổi sáng bác mua bản gì và lăn bánh tổng hết bn ạ

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Tùy theo nhu cầu nếu đủ khả năng mua Morning mới thì có thế lựa chọn các xe cũ ở phân khúc cao hơn như Kia Cerato, Mazda 2 để có thể sử dụng an toàn và rộng rãi hơn khi đi quốc lộ. Morning chỉ ưu điểm là chạy trong nội ô nhỏ gọn thôi chứ ra cao tốc mong manh lắm
Cũng như ở vn morning là vừa vì đâu có đạp quá 130 kms/h. Còn xứ khác thì tính khác... tùy theo.

• Like
Hạng B2
24/12/07
187
2
18
Nếu ngân sách đủ thì mua xe mới đi bác, đỡ vất vả mấy năm do hỏng vặt, kiểm định, . . . với lại xe mới thì cũng vẫn thích hơn, mình lo cho vợ con mà, lăn tăn làm chi bác ơi !

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Nếu ngân sách đủ thì mua xe mới đi bác, đỡ vất vả mấy năm do hỏng vặt, kiểm định, . . . với lại xe mới thì cũng vẫn thích hơn, mình lo cho vợ con mà, lăn tăn làm chi bác ơi !
Tuỳ, nếu người thích tìm hiểu, dân kỹ thuật, xe đầu tiên, thì dùng xe ít cảm biến nhất, cần là máy lạnh (ở VN mà)..còn cửa cơm, kiếng cơm cũng không sao.
Em có xe đầu tiên có ..2 xi lanh là Citroen Ami6 do người ta cho , chạy phà phà :):):)

• Like