Hạng C
5/10/13
726
452
63
Chào các anh, em hiện tại đang phân vân mua 1 chiếc ô tô mới với tầm giá 600tr phục vụ cho nhu cầu gia đình và đi lại làm việc. Gia đình em 5 người, ai cũng cao 1m7, 1m8 nên nhu cầu về không gian để chân là cần thiết.[pagebreak][/pagebreak]
Sau khi tham khảo rất nhiều, em đang phân vân 2 lựa chọn là Hyundai Elantra 1.6 MT (Hạng C) tầm giá lăn bánh là 610tr và Honda City 1.5 CVT (Hạng B) với tầm giá 620tr.​
Nhu cầu: tiết kiệm xăng, không gian để chân rộng, có một tí option. Các anh tư vấn giúp em với, em đang tính theo nhu cầu và giá tiền (không phải nhờ so sánh xe hạng B và hạng C). Nếu có lựa chọn xe khác thì tư vấn em với ạ. Em cảm ơn các anh.​

Nếu nhà bác có chỗ đỗ rộng rãi thì làm em pickup at 4×2, tầm nhìn chắc chắn là khác sedan gầm thấp roài mà mưa bão ngập lụt bươn chải vô tư. Đặc thù giao thông nước thiên đường đi sedan ko sướng bằng bọn cao to đen hôi bác à.
Góp ý vui với bác chủ vì em chơi pickup. Kaka

Tập Lái
6/12/14
13
4
3
33
Dạ, bạn em nằm trong số những người kiện Ford đó bác à. Ai bị dính quả lừa mới cảm thấy căm phẩn. Lúc trước bạn em trong số những người nin lời mấy thánh anti Toy chửi Vios, ca tụng Fiesta, rồi mua Fiesta, rốt cuộc giờ giữ chẳng được mà bán cũng chẳng xong. Trong khi đó người mua Vios thì vẫn vi vu. Còn khối người dặn, chừng nào đổi xe nhớ để lại nha. Trong khi Vios 3 năm còn long lanh, vận hành mượt mà, còn Fiesta 3 năm mà đã xuống cấp rất rõ rệt, chưa kể lỗi hộp số thì nước sơn, da, nhựa nội thất và cả 4 cái vỏ Hancook cùi bâp xuống cấp rõ rệt. Cửa xe thì đã lỏng lẻo, bây giờ kêu bán chẳng ai muốn mua.
Tình hình ăn uống thì tăng dần đều theo thời gian và chưa có dấu hiệu dừng lại.
Bác cho em số bạn bác nhé. Đang tìm Fiesta đây ạ.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Có nhiều cách để xe mình mạnh hơn, bốc hơn và êm hơn. Nhưng chưa có cách để xe mình rộng hơn, làm lạnh tốt hơn, và trang bị an toàn. Cái nào ko cải thiện đc thì mua xe phải có.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Nếu nhà bác có chỗ đỗ rộng rãi thì làm em pickup at 4×2, tầm nhìn chắc chắn là khác sedan gầm thấp roài mà mưa bão ngập lụt bươn chải vô tư. Đặc thù giao thông nước thiên đường đi sedan ko sướng bằng bọn cao to đen hôi bác à.
Góp ý vui với bác chủ vì em chơi pickup. Kaka
Từ Sedan sắp qua tới máy bay rồi nha, vãi mấy ông tư vấn 7 chỗ expander này nọ ...

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng C
5/10/13
726
452
63
Từ Sedan sắp qua tới máy bay rồi nha, vãi mấy ông tư vấn 7 chỗ expander này nọ ...
Cũng tùy cách bác nghĩ.
Biết là họ có tầm tiền đó + 1 vài mẫu họ thích. Nhưng mình có thể góp ý thêm, hợp thì họ suy nghĩ lại ko thì gạt qua 1 bên có gì đâu :)). Bac thấy 600tr mua 1 bé sedan rồi gặp mùa mưa ngập bác thấy an tâm bằng 1 bé cao to đen hôi chạy được nhiều địa hình, rộng thì rộng sẵn rồi cõng được cả tấn hàng.

• Like
Reactions: Charlie Tân
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Cũng tùy cách bác nghĩ.
Biết là họ có tầm tiền đó + 1 vài mẫu họ thích. Nhưng mình có thể góp ý thêm, hợp thì họ suy nghĩ lại ko thì gạt qua 1 bên có gì đâu :)). Bac thấy 600tr mua 1 bé sedan rồi gặp mùa mưa ngập bác thấy an tâm bằng 1 bé cao to đen hôi chạy được nhiều địa hình, rộng thì rộng sẵn rồi cõng được cả tấn hàng.
Cũng còn tuỳ, có cruise control ko? Có 2 chế độ lái ko? Có ghế da ko? Có thể lạng lách đánh vongc dễ dàng ko?

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Cũng còn tuỳ, có cruise control ko? Có 2 chế độ lái ko? Có ghế da ko? Có thể lạng lách đánh vongc dễ dàng ko?
người già với con nít leo lên cũng khó khăn trượt chân té nguy hiểm lắm. Thêm nữa hàng ghế sau của bán tải ngồi thì xác định lưng thẳng đứng.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
MT mà bị kẹt ngay dốc cầu thì thốn đừng hỏi bác nhỉ, hôm bữa em kẹt việc lấy xe cty đi everest số MT. Tới ngay chỗ đoạn Phạm Văn Đồng + Phan Văn Trị chôn chân gần 20 phút, mà thốn cái khúc đó là dốc lài nên mỗi lần chuẩn bị đề pa lại phải kết hợp ga côn tứng lận, trong khi AT chỉ cần kéo cần về D và đạp ga là xong.
Đúng rồi bác. Đi xe AT có nhiều cái tiện ích lắm bác à :)

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Ở đây ai cũng có xe mà :D
Mình đang đi MT và chỉ muốn bán quách đi mua AT
Chỉ là chưa có tiền thôi
Năm rồi CTY nghỉ tết, anh trưởng phòng sợ để không gần tháng hết bình nên lấy về quê Daklak, khổ nỗi a chỉ chạy at quen, nên cứ rà côn, thế là chiếc Fortuner cháy côn nằm đường luôn phải sửa đền
Từ đó ảnh thề không bao giờ chạy mt luôn