Tập Lái
24/2/08
20
0
0
Chào các bác,
Em định làm con Escape 2.3 used khoảng 27-28 ngàn gì đó. Em cũng thấy trên mạng rao nhiều nhưng kô dám mua vì em kô biết xem xe cũ. Bởi vậy em định mua ở trong "Dịch vụ xe đã qua sử dụng Ford" tại Hà Nội. Không biết bác nào đã mua xe ở đây chưa cho em biết chút kinh nghiệm với, em gà vịt quá
thanks

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98
RE: Mua xe tại "Dịch vụ xe đã qua sử dụng Ford"

Bác cứ yên tâm mua tại Ford Assure vì xe ở đây chất lượng ok vì đã qua kiểm định kĩ, vấn đề còn lại là giá có hợp lí hay ko mà thôi [8|]

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Mua ở Ford Assure thì được cái yên tâm và có chế độ bảo hành nhưng mắc lòi. Bác xem khoảng chi phí cho bảo hành có hợp lý không (khoảng chênh lệch giữa giá bác mua bên ngoài với giá bác mua ở Ford Assure), nếu thấy okie thì múc thôi:D

Tập Lái
24/2/08
20
0
0

Em cảm ơn các bác nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/9/06
188
1
18

Trích đoạn: reddevil

Mua ở Ford Assure thì được cái yên tâm và có chế độ bảo hành nhưng mắc lòi. Bác xem khoảng chi phí cho bảo hành có hợp lý không (khoảng chênh lệch giữa giá bác mua bên ngoài với giá bác mua ở Ford Assure), nếu thấy okie thì múc thôi:D
Có lẽ cao vì sự yên tâm vì có bảo hành chăng?
Bác ranbeo cứ cân đối giữa giá và chất lượng. Nếu ổn thì chuyện cao hơn chút cũng đừng quá lăn tăn.
Năm ngoái ông anh em múc 1 con 2.3 qua các bác này, nhìn chung là ổn, chạy lành lắm.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Bác mua ở Ford Ass còn được vay ngân hàng nữa! :D

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Nếu bác thực sự lăn tăn về chất lượng của xe mua ngoài và giá cả chênh lệch là không phải suy nghĩ thì bác mua của Ford là thượng sách. Nếu giá chênh lệch mà làm bác suy nghĩ và chất lượng của xe bác định mua chưa yên tâm thì bác cứ vào FFC mà làm quen bác Petrol nhé. Mọi sự đều như ý mà.

Tập Lái
24/2/08
20
0
0

Báo cáo các bác, cuối cùng vợ em duyệt cho em con ESC mới vì chẳng biết mua xe cũ thế nào cả và vợ em thì rất sợ mua phải xe tai nạn. Em mua con 2.3 ,1 cầu; như vậy ghế của nó là ghế nỉ. Em thích ghế da thì nên đặt luôn trong hãng hay làm ngoài nhỉ. Thêm nữa em có cần nâng cấp thêm cái gì nữa không ạ.
Thanks các bác
P/S: em ở HN

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

làm ghế da ở ngoài đi pác ạ, đừng vô hãng, mắc lắm pác ạ:D
Sẵn tiện làm luôn 1 đôi sương mù Narva nhé (loại có angle eye đó)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/2/08
20
0
0

Trích đoạn: nnpbl

làm ghế da ở ngoài đi pác ạ, đừng vô hãng, mắc lắm pác ạ:D
Sẵn tiện làm luôn 1 đôi sương mù Narva nhé (loại có angle eye đó)
Ơ bác này, giúp thì giúp cho chót, làm ở đâu hở bác
Thanks in advance
P/S: Em ở HN