Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn
RE: Mua xe thế này được không nhỉ??!!!!

Iem có vài người bạn dư tiền cả tủ nhưng vẫn mua xe trả góp hoặc thế chấp xe đang đi vào NH :D:D. Vì vậy, iem kết luận dân chơi xe trả góp chưa chắc đã thiếu xiền.:D:D. Tiền mua xe của họ đầu tư vào công việc khác có khi lời gấp nhiều lần tiền lãi vay ngân hàng :).

Bác HKM nếu thích thì cứ việc chơi xe trả góp, xe cũ cũng có thể góp hoặc thế chấp NH được mà :D:D. Bác đi xe trả góp thì có mấy ai biết ngoài chúng iem và các *** tóm bác lại do đi ẩu :D:D

HKM
Hạng B1
22/7/06
94
0
0

Mình lôi cái này ra bàn luận thật ra thì còn nhớ cách đây không lâu mình cũng có đăng bài nhờ tư vấn mua xe mới hay Bim318 cũ vì mình có 40K thôi(chắc ít ai nhớ).Nhưng đang hỏi ý kiến thì có anh bạn gọi đầu tư mở công ty.Thế là thôi rồi khổ nỗi hồi đấy mình không nghĩ ra kế hoạch này ngay.Thôi đành chờ sang năm mới có điều kiện .....

Bác nào đang,sắp hoặc quen biết ai cùng cảnh ngộ thì xem xét nhé!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: hamzui
Iem có vài người bạn dư tiền cả tủ nhưng vẫn mua xe trả góp hoặc thế chấp xe đang đi vào NH :D:D. Vì vậy, iem kết luận dân chơi xe trả góp chưa chắc đã thiếu xiền.:D:D. Tiền mua xe của họ đầu tư vào công việc khác có khi lời gấp nhiều lần tiền lãi vay ngân hàng :).
Xời, chiện nhỏ :D
Cả tỉ người cũng đã + đang mần như mấy lão bạn bác.
Chúc bác HKM có quyết định tốt :D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Em á! Có 40K chứ giề, đợi đến thứ 7, CN chọn ngay Chelsea, ngủ dậy có ngay 80K. Thế là xong.

Còn muốn ăn ngay, làm ngay quả đầu đít 4 góc, mỗi cái 10K, chiều lĩnh 700K hú bác AC_milan đi coi xe là luôn SLK cho máu.

Em tính thế kín nhẽ chưa ạ?

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: HKM

Ví như ta có 40K sẽ chả ma nào biết,nhưng ta có 10K và 1 con Bim ắt sẽ có ít nhất vài người mời làm ăn.Ví như những ngày lễ tết,2/9 các dịp ...đi đâu đó du lịch,về quê,tảo mộ,đi chơi ... không phải đi xe khách (tiền xăng đương nhiên ít hơn tiền xe khách cho cả nhà).Ví như khói bụi ô nhiễm,nắng mưa,tai nạn .... đi con xe có phải đỡ bao nhiêu khoản thuốc men,kem chống nắng,áo mưa,quần mưa,giầy mưa,nhỡ có va quệt tai nạn ....

Tất cả các khoản bác nói, thậm chí trong vòng 10 năm đều không thể tốn đến 40K. Nếu bác mua xe không phải để kinh doanh mà để... đi chơi, tránh khói bụi ô nhiễm, nắng mưa tai nạn thì đừng hy vọng gì lỗ lãi, đi đâu cứ taxi cho khoẻ, tiết kiệm hơn nhiều:D

Hạng B2
27/12/05
103
5
18
www.ttvnol.com

Chính xác. Thông thường một lần đi về bét nhè khoảng 300km hết 1Tr, xe ngon . K lo va quệt, lái mệt mỏi, trông ăn cắp đường, ăn cắp chợ, xăng nhớt, trông giữ ....vv. Tính trung bình, 1 tháng đi thường là 4 lần, 1 năm = 48 Triệu . 10 năm = 480 Triệu =30 K -- > Dư 10k . Chưa kể tiền đổ xăng hay hỏng hóc trong 10 năm cũng phải đến 15k nữa là 25k - > 2016 Mua được con 750i cũng nên .

Tiện thể đang ấm ức em hỏi luôn. Hôm nay đi bắc ninh, từ đường cao tốc có đường gì mà đi tắt ra nội bài. Em đi rất từ tốn khoảng 80km/h. Em thấy các bác khác đi rì rì khoảng 5-60km cũng hơi ngờ ngợ. Lại đang có hẹn ở HN, đi cùng 1 ông bạn thì đảm bảo không có x . Rất hùng hồn " anh đi đường này mãi, đảm bảo với mày, có gì anh chịu " . Tăng lên khoảng 120, Vừa đi được khoảng 1 km, vượt 1 em tải khi vừa qua cầu vượt đang suống dốc. Thì 2 chú cảm tử xông ra chặn trước xe, em thì cũng thuộc luật đoán là 2 lỗi, 1 tốc độ, 2 vượt xe. Tiếc lại không nhớ giá, rồi abcd một lát. Không có máy bắn lên không phạt được, phạt lỗi vượt nguy hiểm, x trình bày: " Lỗi này cũng nhẹ thôi , " chỉ " 500:mad: . Nhưng phải bấm 1 lỗ . Em đoán cu này chắc ngày xưa học dốt lắm, dek gì có chuyện bấm lỗ vì vượt như thế, nhưng thường thì không cãi với thằng dốt nên cũng efgh lại rồi thì 100k xong tất. Em không rõ có đúng giá không .

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Techcombank tư vấn thế nào mà bác lại hiểu:"Nghĩa là hết 3 năm em là chủ chính thức con xe (bị đắt hơn 7,524K và trong 3 năm đó với lương hiện tại cùng kế hoạch đầu tư với số vốn 10K (hoặc ném vào ngân hàng lấy lãi 5,05%/năm cho biểu phí 3 năm=505USD).Đáng để làm ngay!". Bài toàn này có một số điểm ban đầu nghe êm êm sau đó thì:
Thứ nhất, chức năng chính ngân hàng là người đi vay để cho vay, nghĩa là nó bảo bác vay của nó bằng VND 1,1% /tháng = 13,2% năm trong khi xui bác dùng tiền dư cho nó vay USD 5,5%/năm, cứ cho là cộng thêm tỷ giá 0,5% nữa đi ; ở đây ngân hàng cùng lúc làm hai phát : lấy tiền của bác+ một số khác cho bác vay lại hưởng chênh lệch và kinh doanh ngoại tệ nhận gửi USD lãi suất thấp và cho vay VND lãi xuất cao.
Thứ hai, "lương" của bác do bác chứ sao ngân hàng lại đưa thêm vào khi tính bài toán đầu tư con xe, đương nhiên nó bảo là ngon rồi=> bác phải chốt lại các yếu tố ngay từ ban đầu và cố định khi tính toán; trong thực tế sẽ khác rất nhiều vì thu nhập liên quan nhiều thứ.
Thứ ba, với tình hình thị trường xe hiện tại bác cần xe đi chơi khoái thì múc khỏi tính tóan, còn Small Biz thì em đảm bảo bác kinh doanh nhỏ mà năng động sòng phẳng, mua xe trả góp 50-60% sau hai ba năm số tiền bác kiếm ra vừa vặn trả gốc+lãi ngân hàng, còn giá trị xe quy ra tiền sẽ mua được xe mới như bây giờ, tức với số tiền hiện tại không làm gì cả sau 3 năm bác mua được xe mới khỏi nhức đầu, còn mang ra kinh doanh thì ... bác có xe cũ với số tiền bây giờ,chưa kể các rủi ro khác.

Tốt nhất bác cố vay mượn thêm người quen chỉ sau 1 năm là ổn ngay như các bác đã phân tích ở trên!