Tập Lái
13/4/16
38
18
8
37
Anh cứ yêu cầu in ra rồi qua đại lý khác bảo dưỡng tiếp, coi có lòi ra không.
Không đâu bạn đại lý nào có hệ thống riêng của đại lý đó mình đã hỏi hết rồi, khi bạn bảo dưỡng ở đại lý nào thì chỉ có đại lý đó có hồ sơ thôi, đại lý khác ko có đâu.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng F
1/6/15
5.555
28.629
113
Không đâu bạn đại lý nào có hệ thống riêng của đại lý đó mình đã hỏi hết rồi, khi bạn bảo dưỡng ở đại lý nào thì chỉ có đại lý đó có hồ sơ thôi, đại lý khác ko có đâu.
Vậy thì cái “mạng toàn cầu” anh nhắc trong bài là cái gì? Dữ liệu họ lấy ở đâu nếu không từ các đại lý?

Tập Lái
13/4/16
38
18
8
37
Vậy thì cái “mạng toàn cầu” anh nhắc trong bài là cái gì? Dữ liệu họ lấy ở đâu nếu không từ các đại lý?
mạng toàn cầu chỉ hiện khi đại lý up dữ liệu lên và Việt Long chỉ up lên 1 lần duy nhất là tháng 5/2017 bảo dưỡng 20.000 km thôi. Đại lý ko up thì nó cũng ko ghi nhận được

• Like
Reactions: lebaoanh
Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Bên Honda họ coi được nhé, lúc mới mua xe cũ họ đưa e cuốn sổ bảo dưỡng là 63k km nhưng trên ODO là 40k km. Mua về đi mấy tháng mới mở cuốn sổ ra coi, gọi lên chỗ bán xe thì họ đẩy trách nhiệm do KHÔNG CÓ TRONG HỢP ĐỒNG mua bán và bảo hành nhé. Bên show bán xe cho mình họ đã tiến hành BẢO DƯỠNG 40K km free trước khi giao xe cho mình
Đành rút kinh nghiệm sâu sắc, nhưng hên hơn bác chủ là thợ thuyền phán con xe của mình còn ngon choét. Vào Honda auto họ CHECK LỖI FREE bằng máy tính thì báo y chang là lần cuối bảo dưỡng ở 63k km và hoàn toàn ko có 1 lỗi gì.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Bên Honda họ coi được nhé, lúc mới mua xe cũ họ đưa e cuốn sổ bảo dưỡng là 63k km nhưng trên ODO là 40k km. Mua về đi mấy tháng mới mở cuốn sổ ra coi, gọi lên chỗ bán xe thì họ đẩy trách nhiệm do KHÔNG CÓ TRONG HỢP ĐỒNG mua bán và bảo hành nhé. Bên show bán xe cho mình họ đã tiến hành BẢO DƯỠNG 40K km free trước khi giao xe cho mình
Đành rút kinh nghiệm sâu sắc, nhưng hên hơn bác chủ là thợ thuyền phán con xe của mình còn ngon choét. Vào Honda auto họ CHECK LỖI FREE bằng máy tính thì báo y chang là lần cuối bảo dưỡng ở 63k km và hoàn toàn ko có 1 lỗi gì.
Oài, con city mình người ta đi xem xe còn ko thèm dẫn thợ hay ra hãng coi gì nữa kìa

• Like
Reactions: aneo
Hạng D
30/11/10
3.968
56.398
113
?? Ngộ vậy, trước mình chạy con Captiva 2009, sổ bảo hành bọn nó cũng không có để đưa cho mình, nhưng vô bất kỳ đại lý nào bảo hành, bảo dưỡng cũng ok hết, không cần sổ! Thông tin của chiếc xe cũng vậy, toàn hệ thống đều có lưu. Anh xem lại vụ này.

• Like
Reactions: cui bap 777