Tập Lái
13/4/16
38
18
8
37
Vâng anh nhưng đây là xe đại lý 3S chính thức lớn bán ra sau khi đã qua sử dụng ( đăng ký xe trước đây do đại lý đứng tên), xe có hồ sơ trong đại lý nhưng em đòi phải được coi trên máy tính thì họ từ chối, chỉ cho e xem cái bản photo đã in sẵn. Mà giấy tờ thì chẳng tin được phần mềm may ra chưa kịp chỉnh sửa. Giá trị của chiếc xe đã đi 70k km và 1 chiếc 12k km thì chắc chắn nó phải khác nhau, đại lý cũng biết điều này.

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
E có người quen mua chiếc Innova số sàn đời 2006 cách đây 1 năm, ODO 80k mà cần số mòn ko còn thấy số, chân côn cũng vậy. Kính lái gạt nhiều đến nỗi lún xuống thành vạch hình gạt nước luôn. Ko biết bị tua cỡ nào luôn, hôm đó nổi hứng xách tiền đi mua xe mà lại mua buổi tối mới đau chứ.

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng F
29/10/14
8.536
11.211
113
Mình nói ra không phải là nghi ngờ hay có ý dè biểu gì bài của anh, do đó anh cũng đừng quá nhạy cảm. Mình không biết hiện nay thế nào, nhưng trước đây nó phải là như vậy. Chuyện đại lý update thông tin lên hệ thống GM hình như là bắt buộc, không có chuyện DL muốn hay không, nhất là khi bảo hành, không update thông tin thì đăng ký bảo hành, yêu cầu phụ tùng sửa chữa, chi phí từ hãng... bằng cách nào?! Thời mình mua xe ở An Thái đường KDV, bảo đưỡng ở đó được đúng 1 lần, rồi sau đó là chạy từa lừa chỗ, cứ lủi xe vô là họ làm bảo dưỡng mà như mình đã nói, không cần sổ, nếu đại lý không update thông tin lên thì làm sao họ biết xe mình thế nào để thực hiện bảo dưỡng bảo hành?!
Anh làm vậy là dại đấy. Mình phải lắm sổ bảo hành trong tay. Mỗi lần đi bảo dưỡng đại lý phải ghi và đóng dấu vào chứ.

Hạng F
29/10/14
8.536
11.211
113
Kinh nghiệm đâu thương của em từ thời đi 2 bánh. Và nên 4bánh em luôn luôn nói không không và không bao giờ với xe cũ. Ít tiền mua xe cỏ. Thiếu vay banks

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Trả xe cho lành, làm ăn gian dối, mua chiếc xe k vừa lòng, như rước bệnh vô mình bác ạ. Nên làm căng để đại lý nhận lại xe.

• Like
Reactions: nta139 and tdan
Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Mình biết có 1 số chủ xe mua xe xong thậm chí chỉ đi bảo dưỡng được lần đầu 1k km, còn sau đó thì toàn làm gara ngoài cho tiết kiệm. Nếu vậy thì xe sẽ hoàn toàn không có hồ sơ trong hãng. Nhưng như vậy thì đồng nghĩa với việc xe mất bảo hành. Do đó mua xe cũ, thì giá trị của cái lịch bảo dưỡng bảo hành là khá cao.
Làm Garage ngoài cũng có hóa đơn chứng từ đàng hoàng nghen anh, quan trọng là chủ xe phải giữ mớ hóa đơn đó thì may ra hihi

Hạng D
30/11/10
3.968
56.398
113
Ý mình nói là lưu vào dữ liệu và sổ bảo dưỡng. Thường người mua sau cũng chỉ tin tưởng vào những thông tin cung cấp từ hãng.
Làm Garage ngoài cũng có hóa đơn chứng từ đàng hoàng nghen anh, quan trọng là chủ xe phải giữ mớ hóa đơn đó thì may ra hihi