Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Mình cũng mới mua xe lần đầu như chủ thread nhưng là xe accent AT, cũng vay ngân hàng 50%. Quan điểm của mình là mua xe lần đầu thì mua mới + cốp xe rộng rãi để đồ cho dễ + dòng xe phổ biến, dễ sửa chữa dễ tìm dc nơi sửa
Nếu bạn thích Fadil thì cứ lấy đi, bố mẹ mình đang đi con đó, cũng rất tốt nhưng nói trước là nếu thường xuyên đi đường quanh co hay đèo thì không nên mua vì góc A xe fadil rất to, tầm nhìn cực kì hạn chế, tốt nhất nên ra lái thử vào những khúc cua rồi cảm nhận

Bạn này chia sẽ có tâm nè.Bác chủ nên lái thử xe để cảm nhận được từng loại xe, góc quan sát... Mình đang chạy M3 nhưng nói thật cột A cũng to, khó quan sát và ôm cua.Lúc mới mua xe chưa biết gì nhiều thì thấy xe nào cũng ok, nhưng chạy quen rồi thì những điểm trừ này cũng làm mình bực mình thêm. Theo mình thì bác nên nghiên cứu thêm mấy con hạng B cũ, rộng rãi và máy mạnh hơn nên đi 330km cũng thoải mái.

Hạng B2
23/8/20
129
180
43
36
mình cũng có 300 nè,đang định gom thêm ít múc con lux a 2.0,góp 1 tháng 10 củ,à lương mình 30tr à,còn ở nhà thuê nữa kìa,thấy các cụ trên này tính toán nặng đầu quá,đi,hên cái em ở quê đỡ mấy cái khoản gửi xe,kkk.

Hạng B2
Mình thấy p.a 3 hợp lý đó bác chủ. Ông bạn mình cũng i chang. Mới lấy bằng, mua chiếc buổi sáng cũ, 90 hay 110 gì đó chạy. Chở cả gd 4 người thoài mái. 2-3 năm quen xe quen lái, cũng biết mình thích dạng gì, giờ chỉ coi budget đổi xe mới bao nhiêu thoi, rồi lái thử & quẹo lựa.

Hạng B1
12/1/19
57
48
19
34
fadil mới nhé bác mình mới lấy
vay ngân hàng trả thẳng
-bản base 385 390 bs tỉnh lăn bánh kèm bảo hiểm về thêm 10tr độ full đủ kiểu
đừng mua morning 2016 (bèo cũng 290 tới 300tr bản full) chưa tính phí sang tên đi tới lui các kiểu
-hết bảo hành
-thay thế bảo dưỡng đủ thứ bác ạ
chênh nhau 80 90tr cho con xe 4 năm tuổi
mà con xe 4 năm tuổi rủi ro cỡ nào bác biết
nếu mua xe lướt thì xe phải còn trong hạn bảo hành hãng
2018 2019 trở lên

Hạng B2
9/9/16
335
360
63
37
Mình cũng như bác chủ thớt, có hơn 300tr, loay hoay hoài, cuối cùng lấy chiếc Swift 2014 odo 25.000km của ông a hết 315 củ, thấy cũng ổn, ko phải vay mượn gì, đủ để đi loanh quoanh, gần gần :D

Hạng D
10/4/10
1.349
4.748
113
Bác y như trường hợp của em nè cũng có tầm 300tr.
Đầu tiên nghĩ đến fadil vì đại lý có giá quá hời khuyến mãi ngập tràn xong leo lên chạy thử từ sg ra vt thì thấy đầm chắc,tiết kiệm xăng có điều nó nhỏ quá ko để được nhiêu đồ hết,quanh cửa thì chả có hộc để đồ luôn.
Tiếp theo là attage của Mit thì vay tầm 200 mỗi tháng góp cũng 4-5tr ko nặng nề lắm nhưng ra coi thì nội ngoại thất cũng ok có điều có mỗi 2 túi khí thêm cắt hết mấy cái tính năng an toàn có mỗi cái ABS haizzz xe chở vợ con cũng thường về quê thấy phiu quá
Rồi liệt vào danh sách accent và vios bản G,cân đo đông đếm tính năng được này mất kia của 2 dòng xe
Chốt thứ 2 này qua đại lý cọc vios G nếu ko có gì thay đổi thêm hihi ( mặc dù có thể sẽ vay 50% tầm 300tr ) nhưng bù lại lần đầu sở hữu xe nên cứ xe mới cho lành,và thiệt là vios bản mới này đáng mua thiệt sự bác à chứ còn bản củ là e loại ngay vòng gởi xe
vcl. từ fadil tư vấn qua vios G
có tâm vcl, vcd

Tập Lái
15/10/20
28
21
3
31
vcl. từ fadil tư vấn qua vios G
có tâm vcl, vcd
Ủa bác ko đọc bài của bác chủ hay gì?? Ko thấy bác chủ ghi cũng tài chính có 300 cũng định vay thêm để mua xe đấy thôi ?? Vcl

Hạng D
10/4/10
1.349
4.748
113
Ủa bác ko đọc bài của bác chủ hay gì?? Ko thấy bác chủ ghi cũng tài chính có 300 cũng định vay thêm để mua xe đấy thôi ?? Vcl
vcl. có tài chính 300 phân vân mấy con hạng B giá rẻ . tư vấn qua vios G gần gấp đôi giá tiền
vcd