Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
Em xin vài ý kiến:
1. Về vụ dán kính bác nên dán và dán luôn V-kool cho nó đẳng cấp (mer mà lị), nếu bác có hỏi trong hãng thì họ sẽ tư vấn cho bác là chả phải làm gì hết, cứ thế mà chạy thôi.
2. Cái vụ chống ồn thì theo em với đk đường sá Việt Nam bác có chống gì đi chăng nữa đi vào đường xấu nó vẫn ồn như thường chỉ có cái là ít hay nhiều thôi. Cái này mang tính tương đối lắm, nếu bác đang đi xe cỏ mà chuyển sang mer thì " sao mà êm thế không biết". Riêng cái vụ chống ồn thì trước khi làm bác phải xác định là "hạn chế" phần nào thôi chứ không phải "chống" bác nhé. mà theo ý em thì với Mer 200K thì bác ko cần làm chống ồn nữa, trừ khi bác là người kỹ tính và ham độ chế.

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
meomap2802 nói:
Em mua chiếc này là xe mới . Mua ởHAXACO ạ .
Giá niêm yết là 79,900 USD . Nhưng em trả xuống còn 75,500 thì họ vẫn bán ạ .

@HuyToan: Em cũng vừa tậu E200k, lấy xe xong là em làm cái bảo hiểm Liberty, một năm được 2 lần mất gương :p, ngoài ra em thấy cũng chưa cần làm thêm cái gì cả. Em nghĩ là ko cần thiết phải dán kính, cách âm theo em là chuẩn rồi.

Hi 2 bác,

Vậy chắc chắn là 2 bác có bản số 56N rồi. Vì em mua E200k cũng từ Haxaco hôm 17/7/09 mà đã là 52U-9772 rồi. Với lại hổng hiểu mình có được đặc biệt gì không (chắc là mình có mua thêm chiếc Mer Sprinter 16 chổ) mà họ bán cho mình chỉ còn 74k. Chính xác, không bớt một đồng nào nữa !
hỉ ?

Những việc em đã làm cho vợ 2 trong vòng 3 ngày đầu bao gồm:
Xỏ lỗ tai, đặt vòng cho em nó và nhờ Liberty "xăm" biền số lên mặt cho em nó. Giờ đang phân vân chưa biết nên dán của V-Kool hay FSK hoặc Rabon nữa vì 3M thuộc hạng cao quá ! Đúng là nóng lắm mặc dù Haxaco nói là bản thân kính đã có lớp cách nhiệt rồi, nhưng theo mình thì mỏng lắm ! Sau khi đi được hơn 2.000 km giờ thấy mới thấy là nên dán phim cách nhiệt các bác ạ ! Nóng !
Còn cách âm thì em không có gì phải phàn nàn về chú này. Đừng làm thêm gì cả, bác Meomap ạ !
Việc tiếp theo bác làm là gia nhập hội MBFC rồi offline đi xa với các hội khác vì hổng hiểu sao MBFC hoạt động hơi bị kém các hội khác (Xin HT MBFC tha lỗi cho vụ này nhé)
Cái cuối cùng như một số bác đã nói là..........r...........ử..............a...............x.............e..........

Hôm nào 2 bác có rảnh qua Phú Mỹ Hưng thì chọt sóng cho em: 0989.989.789 (em tên Lân - Giám đốc KS Kiến Vàng). Anh em gặp nhau chia sẽ nhiều hơn nhé. Tiện thể lấy cả 3 chiếc ra Nguyễn Văn Linh dạo một vòng cho vui hen !

Em mời !

Tập Lái
11/2/06
3
27
13
Sau gần 2 năm sử dụng . Em ngậm ngùi chuẩn bị nói lời chia tay với em nó để dồn tiền mua căn hộ Ẻra Town Phú Mỹ . Em chạy được 36,000 km , xe vẫn còn rất mới . Các bác tư vấn cho em giá xe để em rao bán trong mục Mua bán xe với .

Tập Lái
11/2/06
3
27
13
Em xin cập nhật thông tin lại về xe của em
Mer E200K . Mua hãng tháng 7 năm 2009 . Màu đen .
Chạy 36,000 Km .
Bảo dưỡng xe thường xuyên bằng dịch vụ củaSONAX Điện Biên Phủ .
Các bác tư vấn giá bán giúp em với

Tập Lái
11/2/06
3
27
13
Bác ác quá . Hix . Em đang muốn bán xe mà , tham gia rồi không có xe để các bác cười em à .
Dù sao cũng cám ơn bác đã cho em thông tin .

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
meomap2802 nói:
Sau gần 2 năm sử dụng . Em ngậm ngùi chuẩn bị nói lời chia tay với em nó để dồn tiền mua căn hộ Ẻra Town Phú Mỹ . Em chạy được 36,000 km , xe vẫn còn rất mới . Các bác tư vấn cho em giá xe để em rao bán trong mục Mua bán xe với .
em tư vấn giúp cho, xe Keenlon cùng đời xe bác, 7/09, leng keng, vừa mới gả 56k tuần trước!
Giá này bác ra nhanh, ko gấp rao cao hơn, ỏng eo vài tuần cũng có người rước!

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
A2.0 nói:
meomap2802 nói:
em tư vấn giúp cho, xe Keenlon cùng đời xe bác, 7/09, leng keng, vừa mới gả 56k tuần trước!
Giá này bác ra nhanh, ko gấp rao cao hơn, ỏng eo vài tuần cũng có người rước!
Em cũng cùng ý tưởng với bác này. Nếu bác có ý như thế PM cho em nhé! Em đang quan tâm.