Tập Lái
11/2/06
3
27
13
Cảm ơn các bác đã ghé qua thread em.
Số là em vừa mua một chiếc MER E200K màu đen , em có một số thắc mắc mong các bác bỏ chút thời gian tư vấn giúp em
1.Về vụ dán phim cách nhiệt
Theo như các bác sale trong hãng thì các bác nói em không cần dán thêm gì cả vì bản thân kính của Mer E đã có tính năng này rồi.
Các bác khuyên em có nên dán thêm phim cách nhiệt không ?
Nếu có dán em định dùng V-Kool . (sau khi đã nghiên cứu kĩ trên forum ) . Kính nguyên thuỷ của MẺR E chắc không có tác dụng các nhiệt và cản tia tử ngoại cao như sau khi mình dán thêm ?
2.Về cách âm
Trước đây em có sử dụng innova . Em có qua chổ bác Phú dán ACUMAT cách âm cho xe . Thấy củng có hiệu quả .
Lần này rước e MER E về em thấy nó vẫn còn hơi ồn . Không biết có nên làm cách âm không các bác nhỉ ? Em chỉ sợ thợ khi làm cách âm nó tháo tung mọi thứ ra , sau khi lắp vào sẽ không còn khít , có khi lại tai hại thêm ra . Em đau đầu về vấn đề này suốt . Các bác giúp em với
3. Về dịch vụ phủ pha lê
Thấy quảng cáo dữ quá nhưng không biết có thật sự hiệu quả không . Bác nào đã sử dụng dv này xin cho em biết ý kiến với ạ.

Một lần nữa em cám ơn các bác .

Hạng C
15/11/07
898
8
18
41
Hà Nội
Phin cách nhiệt thì nên dán bác ạ. Dán V-Kool là tốt rồi,
Cách âm thì ko cần thiết vì bản thân xe đã cách âm rất tốt rồi,
Phủ pha lê nếu có điều kiện thì bác nên phủ vì phủ vào xe rất đẹp nhưng mỗi lần sơn bác phải sơn toàn bộ phần mình phủ pha lê chứ ko sơn vá đc.

Tập Lái
16/3/09
42
0
0
Em đồng ý là nên dán Vkool vì cách nhiệt khá tốt. Phủ Nano thì em nghĩ rằng là không nên vì nước sơn của E200 tương đối tốt, số tiền đó bác có thể gắn thêm Ampli điện cho âm thanh tương đối hay mặc dù bộ loa E200 đã khá hay rồi.

E 200 bác nói hơi ồn cũng chưa chính xác, xe này cách âm rất tốt rồi bác à. Việc tiếp theo là bác nên bảo vệ cặp kính chiếu hậu cho an toàn.

Ngoài ra không nên làm thêm cái gì khác, bác cũng đừng nghe quảng cáo gì thêm, ai cũng nói là tốt, nhưng hiệu quả mang lại có thật sự như ý muốn hay không ?

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Còn một điều quan trọng nhất mà bác chưa làm ! Đó là r...ữ...a xe !:D Chúc mừng bác có xe mới !

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Chắc chắn Bác nên dán kính rồi , V-kool mình chưa xài nhưng giá cũng tương đương 3M , mà 3M của saigon part hay có chương trình hậu mãi khi dán film thì sẽ được đánh bóng nội ngoại thất miễn phí (nếu không Bác phải tốn 128$ cho dịch vụ này).

Dán cách âm là không cần thiết vì sedan thấp nên bắt buộc phải có tiếng ồn , nếu dán acumat xong Bác thử đi 1 vòng Vũng Tàu bằng QL51 xem còn ồn không? Đãm bảo với bác là "vũ như cẩn".

Phủ phale mà bị 2b hun thì có trầy không , uổn tiền đó.

Bác nên qua Bác Khắc Trung móc cáp lổ tai là ok

Tập Lái
11/2/06
3
27
13
Em cám ơn các bác rất nhiều .
Như vậy em sẽ dán phim cách nhiệt thôi .
Sau đó em sẽ qua bác Trung .. xỏ lổ tai cho em nó .
Khi nào có dịp em sẽ rửa xe với các bác sau ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Xin hoi bác Meo map cuoi em nó bao nhiêu vậy ạ? E 200K là xe mới hay xe cũ?xe bác đời nào và cưới nó từ người quen hay salon a?toi đang tham khảo về em này!Tks