Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
Xe dap nói:
hc_066 nói:
Thế hoa hồng thì nó ra làm sao vậy mấy bác???????????????
Toyota trung bình 1 triệu/1 xe
Ford trả lương khoảng 1T5 đến 2T/xe.
Lúc trước em còn bán hàng, Tháng trung bình bán khoảng 10 xe, lương được 20 triệu cũng đủ sống. :D
Oh trung bình 2 ngày bác bán 1 xe, bác quả là nhân viên kinh doanh xuất sắc. Giải quyết thủ tục cho 1 chiếc xe đó chắc cũng hết thời gian rồi.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.966
113
40
huongque nói:
Xe dap nói:
hc_066 nói:
Lúc trước em còn bán hàng, Tháng trung bình bán khoảng 10 xe, lương được 20 triệu cũng đủ sống. :D
Oh trung bình 2 ngày bác bán 1 xe, bác quả là nhân viên kinh doanh xuất sắc. Giải quyết thủ tục cho 1 chiếc xe đó chắc cũng hết thời gian rồi.
Kỷ lục của em bán xe Ford là 18 xe/tháng ( Xe bán lẻ không tính Fleet) đến giờ chưa ai phá :)

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Hồi xưa khi em có thời gian làm ở 1 trong 2 liên doanh lắp ráp ô tô đầu tiên vào VN, thì ngoài lương cơ bản ra sẽ có commission cho mỗi chiếc xe được bán ra (commission này cũng linh hoạt theo từng loại xe, ví dụ: xe thuộc loại cao cấp đắt tiền thì 300 $, còn bình thường thì 100 $, và thấp nhất là 50$), ngoài commission cho salesmen ra thì còn broker commission cho người môi giới hay người mua xe (mua cho cty, doanh nghiệp nhà nước,....) cái broker commission này mới khá nè, cũng tùy loại xe có loại xe tới cả 2k $ và nếu bác sales nào giỏi thì có thể kiếm thêm được từ khoản này nè.

Cái em nói trên là cách đây khoảng 12 hay 13 năm trước rồi nhé các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/6/07
2.371
3
38
OS NAKED TEAM
www.spct.vn
Mấy hôm nay định làm cái hồ sơ xin việc bên bác Xe Đạp mà tình hình này e phân vân quá. Đi làm gần 7 năm rồi mà giờ xin qua sales lương bổng lèo tèo, lại chưa có bằng lái 4 bánh nữa chứ mặc dù em lấy con Ford Ranger trong cảng e chạy hoài. Biết là làm NV KD thì thu nhập chính vẫn là doanh số bán hàng vậy mà ..... mà cũng lạ thiệt, trước đây e cũng kinh qua gần 4,5 năm là sales rồi mà sau khi qua cảng làm đầu óc vẫn ko thể làm quên được cái nghề sales. Bi giờ muốn quay lại nghề quá đi...

Hạng D
27/6/07
2.371
3
38
OS NAKED TEAM
www.spct.vn
quangtin nói:
Làm sales oto khổ lắm á, ko có sướng như bác Xe dap đâu :D
Thật ra làm sales có bao giờ sung sướng đâu. Em dám chắc bác Xe Đạp cũng ko sung sướng gì đâu, đặc biệt là trong thời buổi kinh tế bi giờ.

Hạng D
23/12/10
2.789
26.221
113
Làm sales sướng vì được tư do về thời gian,
Sướng vì giao tiếp nhiều
Sướng vì tiền nhiều khi bán đc nhiều hàng...
Khổ vì không phải lúc nào cũng bán đc hàng, trong khi áp lực doanh số thì đè nặng trên vai
Khổ vì nếu không bán đc hàng thì lương không đủ đổ xăng,cafe tiếp khách..
Nên nghề sales chỉ dành cho những người ham thích công việc kinh doanh, mở rộng mối quan hệ và tích lũy kinh nghiệm để sau này có thể tụ kinh doanh

• Like
Reactions: ngocbich.minhphu
Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
Xe dap nói:
huongque nói:
Xe dap nói:
hc_066 nói:
Kỷ lục của em bán xe Ford là 18 xe/tháng ( Xe bán lẻ không tính Fleet) đến giờ chưa ai phá :)
Oh quá

Em giờ vẫn làm sales cho phòng khám, hihi tìm HD thời buổi này khó quá.

M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46
bill chan nói:
quangtin nói:
Làm sales oto khổ lắm á, ko có sướng như bác Xe dap đâu :D
Thật ra làm sales có bao giờ sung sướng đâu. Em dám chắc bác Xe Đạp cũng ko sung sướng gì đâu, đặc biệt là trong thời buổi kinh tế bi giờ.

Status
Không mở trả lời sau này.