Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/7/09
348
0
0
37
Mấy bác cho em hỏi nảy giờ là lương mấy liên doanh trong VAMA còn lương bên mấy xe chính hãng nhập khẩu là bao nhiêu Vd như Euro Auto, Prestige Sports Cars, Liên Á Quốc Tế, Vietnam Star,... ( lương căn bản, hoa hồng ) ?? :cool::cool:

Tập Lái
15/6/11
20
0
0
43
nuquainhatrang nói:
Hồi đó mình cũng apply đi bán oto nhưng các sếp chê chân mình ngắn nên giờ mình đi bán xi-mang với beton cho nó hợp dáng =))
thời điểm này e nghĩ chỉ có bán mì gói với bánh mì là sống phẻ, còn lại bán cái gì cũng nản hết ^0^
chà cô pé này cũng trải qua nhiều thứ nhỉ? ủa mà nhớ là bán thép mà sao lại có cả cement và betong nữa dzậy ta.

Hạng B2
2/7/11
205
30
28
ra chổ AN DƯƠNG VƯƠNG Q5 công ty QUANG PHƯƠNG bán xe 2 bánh,lương căn bản cộng huê hồng có khi trên 10 triệu nha pác.

Hạng C
27/10/11
633
52
28
anphucar.vn
Mấy bác nói vậy thành ra lương bán xe oto còn thấp hơn mấy em bán xe tay ga nữa roài,nghe thấy mức lương mà nản..............................

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
hc_066 nói:
Mấy bác nói vậy thành ra lương bán xe oto còn thấp hơn mấy em bán xe tay ga nữa roài,nghe thấy mức lương mà nản..............................
mới đi làm đừng đặt lương lên trên, rất khó phát huy khả năng tiềm ẩn và sống với đam mê.
hơn 10 năm nay em đang tìm cái gì minh đam me mà lại có tiền, đến giờ vẫn chưa tìm được.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.947
113
Liqui Moly nói:
Thiệt không đó mấy bác? lương bổng như thế mà em thấy nhiều sale ô tô nhìn khách vào mua xe bằng nửa con mắt:D
Em cứ tưởng phải cỡ 50 chai cơ....
tối qua mới đi nhậu với ông anh làm seo ô tô, ổng tâm sự thêm 1 tí là hoa hồng + lương tuy không cao nhưng lại "thịt" được từ những cái khác như giấy dán kiếng, cản trước, độ dàn loa ...

Hạng B2
27/7/05
187
19
18
solopidi nói:
Liqui Moly nói:
Thiệt không đó mấy bác? lương bổng như thế mà em thấy nhiều sale ô tô nhìn khách vào mua xe bằng nửa con mắt:D
Em cứ tưởng phải cỡ 50 chai cơ....
tối qua mới đi nhậu với ông anh làm seo ô tô, ổng tâm sự thêm 1 tí là hoa hồng + lương tuy không cao nhưng lại "thịt" được từ những cái khác như giấy dán kiếng, cản trước, độ dàn loa ...

Gần giống mua suất lấy xe sớm, cho em xin 1kUS, hay a ủng hộ em gói phụ kiện 50chai, chứ Nhật Bản động đất, TL ngập lụt, hảng ko có xe giao sớm đâu...keke...

Hạng F
8/8/06
6.456
21.073
113
40
Những ông nào làm Sales mà nói múc được từ Option hay cộng thêm tiền để nhận xe thì toàn là Nổ, Bởi đơn giản giá Option trong hãng bây giờ giá cũng tương đương bên ngoài và các hãng xe họ cũng siết chặt việc lắp Option bên ngoài, Còn việc cộng tiền để nhận xe khi xe Hot thì Sales làm gì có khả năng điều xe mà nhận tiền.
Nói chung trong tất cả các Sales từ Bất động sản, Ngân hàng ,chứng khoán, ô tô thì Sales ô tô hiện tại vẫn sống đuợc,
Còn vì sao lương Sales ô tô bán một chiếc xe giá bình dân ( Ford, Toyota, Hyundai, Kia...) thì nhận Bonus tầm khoảng 100K bởi vì Đại lý họ bán xe bây giờ lãi gộp cũng tầm khoàng hơn 10 triệu/ xe. Thậm chí nếu để trong kho lâu còn bán giá vốn chưa kể lãi vay ngân hàng.

Hạng B2
22/5/09
215
1
16
bác nào muốn làm sales được phải thuộc và hiểu
"xem bán hàng là cuộc sống". thì đây mới thực sự là sales-men. còn nếu xem bán hàng kiếm sống thì sẽ khó gắn lâu dài với nó.
hãy yêu nghề sales như yêu cuộc sống nhé các bác. em khoái nghề này lắm......
đối với em nghề nào tiềm năng là nghề đó có tiền, khi phỏng vấn em thường xem bonus thôi, còn lương bỏng hem quan trọng lắm vì ít nhất người tuyển dụng cũng hiểu nhân viên sẽ sống như thế nào mà.

Status
Không mở trả lời sau này.