Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Em ko rành về máy móc cụ ạ, mà City em chỉ dc trải nghiệm khoảng 500km đi Mũi Né rồi về đường ven biển thôi nên em càng bó tay về máy.

Em chỉ nhớ nhất về City là lên cao tốc đi 4 mà lên hơn trăm mốt là thấy ko chắc chắn rồi. Còn Fiesta em đi cao tốc Liên Khương 160 và bo cua 140 khá là ok.
Ecosport thì sao bác?

Tập Lái
19/6/17
33
6
8
Em ko rành về máy móc cụ ạ, mà City em chỉ dc trải nghiệm khoảng 500km đi Mũi Né rồi về đường ven biển thôi nên em càng bó tay về máy.

Em chỉ nhớ nhất về City là lên cao tốc đi 4 mà lên hơn trăm mốt là thấy ko chắc chắn rồi. Còn Fiesta em đi cao tốc Liên Khương 160 và bo cua 140 khá là ok.
Rất nhiều bác cũng đưa ra nhận xét như anh. Em đã tìm hiểu rồi,máy For thì bốc và đầm hơn hẳn city

Tập Lái
19/6/17
33
6
8
City bản top hơn Focus Trend mấy cái mùa mè khá đáng giá như đèn LED, start/stop.
Nhưng thật sự ngồi nó như cái thùng tôn nếu so với Focus. Mấy cái màu mè tuy có hay nhưng ko đủ để đánh đổi sự đầm chắc và cái sướng khi ngồi Focus được.
Nếu mua xe cho vợ(bác đã có xe) thì City mới quá ổn. Nhưng mua con xe đầu cho cả nhà thì nên mua Focus, chắc chắn sẽ hài lòng hơn nhiều.
Em còn độc thân nên em cứ phải quan trọng xe phải bốc và đầm, còn mấy cái option mình độ được, vụ đó thì không lo. Em muốn gắn bó lâu dài với chiếc xe nên cái khoản bền bỉ em đặt lên hàng đầu. Nghe các bác tiền bối nói máy for chạy xăng chạy 4 - 5 năm là rã máy hao xăng mà em nhột luôn, lo muốn chết luôn

Tập Lái
19/6/17
33
6
8
Trong các comment e thấy có bác comrang chuẩn nha
E đang đi City đời đầu thôi, cũng ngồi City 2016 rồi, Focus rồi luôn
Công nghệ nó phát triển cũng nhanh lắm như mấy con smartphone ấy
Giờ thế này: Focus là hạng C, Focus trend l2 bản rút gọn của Focus (rút gọn cái gì thì e mơ màng), nhưng con Focus nó vẫn mang âm hưởng dòng C mà dòng C nó khác dòng B kha khá thứ mà ko thể nào độ đéo được nha bác. Focus chất hơn City thì e ko dám chắc nhưng độ đầm chắc khi ngồi thì nó thuộc dạng sang trọng hơn, nó đầm hơn con Cruze béo phì chứ chả chơi. Xăng thì bác cứ so 1 con 185hp với 1 con 117hp thì nó khập khiễng, con City mang cái động cơ 185hp xem ăn xăng dư thế lào? Máy Ford nhanh tèo thì có phần sai sai chỉ là ko bền bằng anh Honda được thôi chứ bác nói sau 4 năm nó xuống cấp thì e ko đồng ý, nó bị lão hóa sau 4 năm thì lại càng ko đồng ý vì bác phải so sánh trong điều kiện di chuyển và quãng đường di chuyển chứ.
Tóm lại: hầm hố manly + muốn sướng cho mọi người thì Focus, còn thể thao trẻ trung hợp thời thì City. Sự lựa chọn là của bác, nếu bác đang đi Focus thì sẽ chả bao giờ đổi sang City mà qua hẳn Matiz, Spart hay Morning cho nó máu
Cảm ơn bác đã cho em 1 lời chia sẻ ruột gan.Tiện em hỏi bác mức độ tiêu hao nhiên liệu của anh focus dạng đường trường và đường hỗn hợp luôn ạ!

Tập Lái
19/6/17
33
6
8
Ecosport thì sao bác?
ecosport thì hơi ngắn xe bác ạ. Sedan thì Sedan hẳn hoạc SUV thì SUV hẳn. Em ngấm SUV vào máu nhưng khốn nỗi mua xe về mình em chạy, nhà để xe vừa đủ nên em chọn mua sedan để tiện lợi di chuyển trong tp

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Cảm ơn bác đã cho em 1 lời chia sẻ ruột gan.Tiện em hỏi bác mức độ tiêu hao nhiên liệu của anh focus dạng đường trường và đường hỗn hợp luôn ạ!
Là động cơ turbo nên bác yên tâm là ko phải lo lắng chuyện xăng cộ.
Như bác đã biết tiêu hao nhiên liệu tuỳ thuộc vào kỹ năng lái xe của mỗi người nên e ko có câu trả lời chính xác. Khi mua xe về sẽ có nhiều cáo chi phí khác, khi đó bác sẽ chả bao giờ quan tâm xem bác tốn nhiu tiền xăng nhiu tiền dầu.

cảm ơn bác, thấy số đt trên avatar của bác rồi, chắc chắn em sẽ gọi đăng lý lái thử. Lái thử khoảng bao xa thế bác?
Dạ bác cứ alo trước cho em, em set up xe, rùi anh em mình lái thử nha bác. Gần bên em cũng có những cung đường oki lắm. Bác sắp xếp rùi có ji alo cho em nha ^^