Hạng B1
10/9/16
87
69
18
Tây Ninh
một kinh nghiệm chia sẽ thêm cho bác chủ thớt là bác nên mở hack màn hình dvd (yên tâm màn hình hok có hư hỏng gì đâu với lại nó bảo hành mình có 1 năm ah ) rồi dowload nhạc Lót Sì Lét về nghe (màn hình zin 2017 là nhạc lót sì lét không nghe được chỉ tối đa 320 ah), lúc đó âm thanh nghe cực hạy so với zin 128 mê. theo cảm nhận tai trâu của em là vậy
Em cũng đang có ý định. Nhưng nghe nói đâu là đời 2019 chỉ có CD chứ ko có DVD bác ơi.

Hạng B1
10/9/16
87
69
18
Tây Ninh
chắc vậy bác kaka, thật ra M2 thích hợp cho gia đình nhỏ như 2vk và 1-2 nhóc thôi.chứ nhiều hơn sẽ bị nhỏ lắm, tuy Sedan nhưng nhỏ xíu ah, chính giữa ghế sau bị nhô lên khá cao nên mấy nhóc có nằm cũng hok đc, với lại M2 ngồi sau nó tức tức sao ah, vì cửa sau xe nó nhỏ lắm và vuốt cao nên tạo cảm giác k thoải mái.

Còn về cảm giác lái, thì M2 cũng hay (theo cảm nhận hạng hẹp của thì M2 lái hay hơn City 2016 vì tay lái city 2016 nó sượng sượng lại sao ah khi mình trả lái ), tay lái vừa k quá nhẹ, đồ chơi thì tạo cảm giác như xe soang,

em khoái nhất là nút Sport trên xe cảm giác sport thiệt kakaka

cho tới bây giờ thì chưa thấy gì phàn nàn ngoài vụ đèn xe hơi tối (xe em 2017 nên đèn chóa Halogen )
View attachment 2102504
Thay cặp mắt 2019 đi bác. Thấy mấy bác rao hàng tháo xe tầm 5 6 củ/cặp đấy. Sáng hẵn ra như vừa được mổ cườm. Kkk

Hạng B1
10/9/16
87
69
18
Tây Ninh
Thực ra bác xem hiển thị tức thời mức tiêu thụ nhiên liệu vậy cũng tương đối à cài cruisecontrol tuy ổn định về tốc độ nhưng có lúc vòng tua sẽ khác dẫn tới báo nhiên liệu cũng khác. Về độ tiết kiệm thì Mazda làm khá tốt. Xe mới thì mức tiêu thụ nhiên liệu còn cao sau 2k bắt đầu ổn dần. E ở tỉnh xe báo 5.6l/100km m3 nhé. Còn về istop theo e nên tắt khi kẹt xe hoặc dừng đèn đỏ để mình chủ động ăcqui theo xe thì tầm 2 năm là tèo. Chúc bác sức khỏe
Lên xe em toàn tắt istop. Nó cứ giật giật cà khịa thế nào. Sợ mau hỏng acqui và cao su chân máy

• Like
Reactions: anhai555
Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
Thay cặp mắt 2019 đi bác. Thấy mấy bác rao hàng tháo xe tầm 5 6 củ/cặp đấy. Sáng hẵn ra như vừa được mổ cườm. Kkk
mắt đó là chỉ đẹp dùng để liếc mắt gạ tình đu đưa các kiểu thôi kakaka,chứ hiệu năng khi trời mưa thì k tốt đâu bác tối thui ah k thấy đường chạy đâu, e thay cặp bóng tăng sáng 130% của phillips thì sáng hơn chút ổn hơn ah.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Bác chạy kiểu gì mà nhiên liệu chỉ ngang với con xe máy Piaggio thế??? Nên bán xe - chạy thế sao người ta kinh doanh xăng dầu đây?

Mazda chẳng có gì để chê, mình chỉ thắc mắc về vụ sử dụng Istop mà một số người dùng thường phàn nàn và tỏ ra không hứng thú, đặc biệt đổ thừa hết bình do Istop.

Mình khoái nhất tiện ích này => Nó giúp mình 2 việc: 1. dừng lâu trên 20s cho tắt máy (dưới 20s không tắt máy), 2. Dừng đổ xăng => cho tắt máy tạm thời - tránh nguy hiểm khi đổ xăng mà tài xế nào cũng biết, đổ xăng xong thả chân phanh chạy tiếp.
Có thể do người sử dùng chưa biết cách dừng xe mà vô hiệu hóa chế độ Istop nên cảm thấy bất tiện, "Nếu bạn không muốn chế độ Istop hoạt động => về số MT (bán tự động) rồi khi xe chạy chậm về số 1 khi đó bạn gạt lẫy số lên số 2 thì đèn thông báo màu xanh Istop sẽ tắt và vô hiệu hóa chế độ này.

Xe mình gần 2 năm nhưng bình accu vẫn thông báo 100% health.

Hạng F
28/8/19
6.691
11.374
113
Palm Beach, Florida, US
Bác chạy kiểu gì mà nhiên liệu chỉ ngang với con xe máy Piaggio thế??? Nên bán xe - chạy thế sao người ta kinh doanh xăng dầu đây?

Mazda chẳng có gì để chê, mình chỉ thắc mắc về vụ sử dụng Istop mà một số người dùng thường phàn nàn và tỏ ra không hứng thú, đặc biệt đổ thừa hết bình do Istop.

Mình khoái nhất tiện ích này => Nó giúp mình 2 việc: 1. dừng lâu trên 20s cho tắt máy (dưới 20s không tắt máy), 2. Dừng đổ xăng => cho tắt máy tạm thời - tránh nguy hiểm khi đổ xăng mà tài xế nào cũng biết, đổ xăng xong thả chân phanh chạy tiếp.
Có thể do người sử dùng chưa biết cách dừng xe mà vô hiệu hóa chế độ Istop nên cảm thấy bất tiện, "Nếu bạn không muốn chế độ Istop hoạt động => về số MT (bán tự động) rồi khi xe chạy chậm về số 1 khi đó bạn gạt lẫy số lên số 2 thì đèn thông báo màu xanh Istop sẽ tắt và vô hiệu hóa chế độ này.

Chả biết istop là gì, khuyến cáo là khi đổ xăng nên tắt hoàn toàn động cơ và cũng đừng sd ĐT!

• Like
Reactions: M6_171.17
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Chả biết istop là gì, khuyến cáo là khi đổ xăng nên tắt hoàn toàn động cơ và cũng đừng sd ĐT!
Nó cũng tắt động cơ luôn bác ợ, như vậy mục đích làm giảm nhiên liệu khi sử dụng của nó mới thực hiện được.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng C
7/2/12
657
1.091
93

ủa hình như istop nó anh hưởng bỡi lực phanh thì phải, nếu bác dừng đèn đỏ mà bác đạp nhẹ lưc phanh sao cho xe vừa đủ dừng thì istop on nhưng máy vẫn k tắt e thì khoái vụ này vì giúp khả nặng thắng của mình ngày càng êm ái và nhẹ nhàng, khi nào bác đạp mạnh lực phanh dứt khoát thì nó mới ngắt hoàn toàn và tắt máy. bác thử như e nói xem có đúng k, hay M2 istop khác M6 ta hiiii

• Like
Reactions: Chul_lee