Hạng B2
19/5/12
158
60
28
Hình như đi gaz máy lạnh. Trước đây Toyota cũng bị mùi trứng thối.

Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Xe MT có nút nhấn AC , quạt gió 4 số riêng. Tắt quạt tắt lun AC. Tắt AC, chỉnh quạt..được
vậy xe bác có mở quạt, ko mở máy lạnh được ko ?

Tập Lái
11/12/09
31
15
8
Theo em bác nên kiểm tra mùi hôi xuất phát từ đâu để xử lý đúng chỗ - mùi hôi là do vi khuẩn gây ra vì thế bác không nên dùng nước hoa (dạng dùng mùi thơm át mùi hôi) sẽ vẫn còn vi khuẩn trong xe.

Tập Lái
4/7/16
21
17
3
chạy về tới nhà trước khi tắt máy bác tắt máy lạnh, chinh mức gió cao lên chút để đó khoảng 2p cho quạt gió thổi khô hơi nước đọng lại, em hay làm vậy, ngày xưa xe cũng bị mà giờ thấy hết :D
Bạn này nói đúng, mình trước đây cũng bị hôi, giờ làm theo phương pháp này thấy đỡ

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
vậy xe bác có mở quạt, ko mở máy lạnh được ko ?
OK. Mở quạt vô tư. Lần đầu k bít...Tắt quạt....mở AC..máy lạnh K ...chạy....đem vô bảo hành....Củ Chuối thiệt ....tình.....hihihi..

• Like
Reactions: NoFear
Hạng B1
13/12/14
57
18
8
41
Bình Thuận
Lần đó phát hiện mùi hội trên xe rất quái chiu, lấy mấy tấm lót sàn xe đi xịt nước phơi nắng mà vẫn không hết, xe thì đậu trong nhà nên không thể chuột chết trong khoang máy được. Thằng nhóc vô tình móc đồ chơi khe cửa sau thì nó bốc ra 2 cục chèm nhẹp, là 2 trái nhàu sắp thành tinh. Mình lau sạch, mở cửa xe để quạt thổi cả đêm nghĩ là ổn. Cuối tuần sau đi xe vẫn không hết mùi, tình cờ lấy tấm che nắng để ở túi sau lưng ghế tài thì lại thấy còn 1 trái nhàu nằm trong đó đã mốc meo không thể miễn bàn. Má vợ mang nhàu lên xe cách đó 5 tuần mà lại không mang xuống, xe nhà chỉ đi cuối tuần nên nhàu nằm trên xe cứ thế bốc mùi. Tới giờ lên xe nghe mùi khó chịu là mình cứ nghĩ tới mùi trái nhàu, dù đã gần 2 năm
Trường hợp của Bác thì "Anh chỉ biết câm nín nghe Em khóc...":D:D:D:D:D:D

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Trường hợp của Bác thì "Anh chỉ biết câm nín nghe Em khóc...":D:D:D:D:D:D
Muốn át mùi này....bác để vài trái sầu riêng chín...trong xe....đóng kín xe....phơi xe 1 nắng....đảm bảo....chỉ còn...mùi SR....nồng...tanh... thui..hihi...