Tập Lái
21/5/19
8
1
1
Nhà em thì dùng loại này để khử mùi hôi máy lạnh, thi thoảng ck e hút thuốc bên ngoài, khi vào xe vẫn còn hôi thì e xịt vào mặt ngay. na no rei wa gì đấy xài ổn áp phết.
Mùi hôi trong họng gió máy lạnh

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Chào các anh, xe em mới mua hơn 1 năm, hiện tại đang bị tình trạng khi mở máy lạnh lên sẻ có mùi hôi. Kiểu khai khai xộc ra khoảng 2,3 giây là hết.

Tắt máy lạnh mở lên lại bị. Xe em giữ vệ sinh kỹ, không hút thuốc hay để đồ ăn nặng mùi trong xe. Lọc cabin máy lạnh sạch, em có thử thay lọc vẩn không cải thiện, đã đem vào hãng kiểm tra thì không bị xì ga.

Hãng khuyên dùng nước hoa nhưng em thích để tự nhiên hơn. Các anh tư vấn giúp em với!

View attachment 2263704
Khả năng là vi khuẩn, nấm mốc trong giàn lạnh. Nếu bro ở sài gòn thì mình sẽ xử lý giúp.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Nếu lọc mới thì khả năng cao xe bác bị ẩm mốc nên mùi trong xe theo quạt gió bay ra thôi,trước khi mở ac thì mở kính rồi bật ac vài phút là ok,mà xe nào cũng vậy lên xe mà bật ac xong chạy ngay thì cái nào cũng có mùi
Mình đang dùng Saniflux của Ecotechnics để khử nấm mốc giàn lạnh thấy rất hiệu quả.

Hạng F
29/10/16
11.579
22.183
113
Pháp
Các bác thử thay lọc bằng than hoạt tính (charbon actif) giá thành đắt hơn, thử đi , tôi đã thay và kh còn mùi gì nửa