Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
9 cmn xác 100%.
E cũng xi nhan vì lý do đó đóa!
Thật ra thì có nhiều người ko quen đường nên nếu bác ko xi nhan mà rẽ liền thì họ sẽ bị bất ngờ vì ko biết phía trc ko đc đi thẳng. Thôi cứ xi nhan cho đời nó bớt khổ.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.976
113
Thật ra thì có nhiều người ko quen đường nên nếu bác ko xi nhan mà rẽ liền thì họ sẽ bị bất ngờ vì ko biết phía trc ko đc đi thẳng. Thôi cứ xi nhan cho đời nó bớt khổ.
Like bác! Nhưng đó là theo tình thôi, chứ về lý thì nó ko ổn. Luật quy định xe sau phải giữ khoảng cách an toàn, xe trước thắng lại mà xe sau ko thắng kịp thì xe sau có lỗi trong mọi trường hợp. Còn luật VN thì lại ko rõ ràng và lô gích, mấy thằng xxx thì lợi dụng các sơ hở đó để moi tiền dân.
Cảm thấy rất thương cho đám luật sư vịt, chắc họ cũng thấy nhưng điểm nghịch lý đó, nhưng ko làm gì được.

• Like
Reactions: ntt61 and DriveSafe
Hạng B2
14/2/17
485
749
93
Cập nhật tình hình 'chiến sự' tại khu vực đó : cả tuần nay em ngày nào cũng đi ngang qua đây và thấy xxx đứng liên tục các buổi sáng khoảng từ 8-9h tới 10-11h, có nhiều bác bị vịn, các bác OS nhà mình mà đi ngang qua khu vực này thì nhớ xi-nhan cẩn thận nha...

Hạng D
21/3/08
4.832
4.334
113
hcm
Chuyện, đi ngang cái mũi TC này hàng ngày đi AS, em chả khi nào signal (Không phải vì sợ mòn cái cần signal, bằng chứng cái cần signal xe em nó bóng hơn cái mỏ thầy chùa rồi), hôm đó cũng thế, em đậu đầu hàng, nhìn rõ hoàn cảnh trước sau, sau em là một em 4 bánh bs 60, cũng như em đâu signal làm gì, thế là em qua còn em sau lưng thì bị chỉ gậy vào! Vậy là sao >>> hông lẽ tài 60 hăm seatbelt?
Nhưng kết quả thế nào em hăm biết, có thể cũng mất ít phút rồi đi.

Hạng D
21/3/08
4.832
4.334
113
hcm
Cập nhật tình hình 'chiến sự' tại khu vực đó : cả tuần nay em ngày nào cũng đi ngang qua đây và thấy xxx đứng liên tục các buổi sáng khoảng từ 8-9h tới 10-11h, có nhiều bác bị vịn, các bác OS nhà mình mà đi ngang qua khu vực này thì nhớ xi-nhan cẩn thận nha...
Signal để làm gì? Nếu đã bắt signal thì hàng trăm xe gắn máy mỗi lượt chắc là không phạm lỗi? Sao lại bỏ qua nhỉ?

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Signal để làm gì? Nếu đã bắt signal thì hàng trăm xe gắn máy mỗi lượt chắc là không phạm lỗi? Sao lại bỏ qua nhỉ?
Ai đi ngang đây bị chỉ gậy lỗi ko signal thì cứ nói là bác @pvht trên OS ko cho signal :3dcuoi:

• Like
Reactions: nonames
Hạng D
21/3/08
4.832
4.334
113
hcm
Ai đi ngang đây bị chỉ gậy lỗi ko signal thì cứ nói là bác @pvht trên OS ko cho signal :3dcuoi:
Bậy nhoa, QCBX nó ném đá ah
Thực ra đi đường cong có tốc độ, đặc biệt ban đêm em luôn signal cho xe sau có cái gì đó cảnh giác tí xíu. Còn cái chỗ này theo cái kiểu vạch lá tìm sâu nên không phục thoai! Đúng cũng chả đúng, sai cũng méo có sai! :3dcuoi:

• Like
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Vậy cả triệu xe máy rẽ phải ở giao lộ hàng ngày khi đèn đỏ cũng không phạm lỗi nhỉ?

Hạng B2
14/2/17
485
749
93
Chắc tại bắt 2b không xuể, bắt 1 cái 4b = mấy cái 2b... :3dcuoi:

• Like