Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Muốn tự súc két nước?

Hạng D
10/11/08
1.335
1.679
113
TG
METRO nói:
MINHENG nói:
ducthien1973 nói:
dùng đến máy xịt áp lực nếu nhẹ,còn nặng phải xả 2 đầu dùng thước xoc theo chiều tép nước sau đó hàn lại rách việc lắm dó

Để rõ hơn em gõ lại:
- Cách 1 nếu két nghẽn nhẹ: Bác dùng máy bơm áp lực loại dùng rửa xe xịt vào họng két một phía, cho nước dơ chảy ra ở họng phía kia. Đã tháo két ra ngoài. Cách này áp dụng cho không chuyên, nghẽn ít trong két.
-Cách 2: Chuyên nghiệp: Dùng đèn khò xả cái chỏm phía trên và phía dưới két ra, lúc này két nước sẽ rã ra gồm 3 phần: chỏm trên + dưới + phần "tàn ong" ở giữa. Phần tàn ong có các ống nhỏ dẫn nước theo chiều đứng (hoặc ngang tuỳ két), bên ngoài là các lá tản nhiệt.
Lúc này dùng các que nhỏ thọt vào từng ống để xoi cặn bẩn (giống như thông nòng súng). Xong xuôi xịt nước áp cao cho sạch. Dùng chì hàn 3 phần với nhau như cũ. Xong chừng 100-200K.

Xin hõi mấy bác nầy có nói giỡn chơi không đó. Tư-vấn, góp ý kễu này là chết người ta rồi. Tuyệt- đối là ko dùng máy xịt áp-xuất vào két nước.
Đoạn trên là em nói thiệt chứ không nói giỡn. Còn nếu không dùng máy phun nước áp cao vì sao? Mong bác giải thích giúp cho em mở mang. Đôi lúc mình làm sai mà không biế... Nói thật xịt rửa két kiểu này em đã làm cho hàng trăm két nước rồi đấy, kể cả nhiều con cao cấp, chưa phải đền cho ai cái nào. Em nói nghiêm túc đấy.
Em nói rõ là xịt vào 1 họng của két chứ không phải xịt vào lá tản nhiệt...

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
nếu các bác dùng đúng loại nước làm mát thì sẽ 0 bao h lo phải thông thụt két nước.
nước làm mát đúng loại sẽ 0 làm gỉ thân máy... két luôn luôn sạch bong như lúc mới mua..

Hạng D
3/1/09
1.294
10.278
133
Tự làm đi bác , dể lắm , trước tiên bác tháo két nước ra , kiểm tra xem có bị xì không ? , xe bác mới đi 100000km chắc là không bị tắc nhiều đâu , bác ra khu An Dương Vương mua 1 chai xúc két nước về đổ vào trong két ( nhớ bịt lổ ra của két nhe bác) thời gian ngâm thì em quên mất rồi (bác hỏi người bán ) , còn nếu bị tắc nhiều thì bác phải mổ két nước ra , lưu ý nếu két bị xì lổ mọt thì bác có thể dùng keo ab dán lại , dùng khí nén thổi vào bên trong két nước không có tác dụng mấy đâu bác